WPML Multilingual CMS 4.7.0-dev - en to th translation catalogue (1390 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: WPML Multilingual CMS
th: WPML ระบบจัดการเนื้อหาหลายภาษา

note: Description of the plugin
en: WPML Multilingual CMS | <a href="https://wpml.org">Documentation</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-4-7-0/">WPML 4.7.0 release notes</a>
th: WPML มัลติลิงกัวล์ CMS | <a href="https://wpml.org">เอกสาร</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-4-7-0/">บันทึกการเผยแพร่ WPML 4.7.0</a>

en: Button: Text
th: ปุ่ม: ข้อความ

en: Button: Link
th: ปุ่ม: ลิงก์

en: Heading: Title
th: หัวเรื่อง: ชื่อเรื่อง

en: Heading: Link
th: หัวข้อ: ลิงก์

en: Photo: Link
th: รูปภาพ: ลิงก์

en: Text Editor: Text
th: ตัวแก้ไขข้อความ: ข้อความ

en: Callout: Heading
th: กล่องข้อความ: หัวข้อ

en: Callout: Text
th: กล่องข้อความ: เนื้อหา

en: Callout: Call to action text
th: กล่องข้อความ: ข้อความเรียกร้องให้ดำเนินการ

en: Callout: Link
th: กล่องข้อความ: ลิงก์

en: Contact Form: Name Field Placeholder
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ตัวอย่างช่องชื่อ

en: Contact Form: Subject Field Placeholder
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ตัวอย่างช่องหัวข้อ

en: Contact Form: Email Field Placeholder
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ตัวอย่างช่องอีเมล

en: Contact Form: Phone Field Placeholder
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ตัวอย่างช่องโทรศัพท์

en: Contact Form: Your Message Placeholder
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ตัวอย่างช่องข้อความของคุณ

en: Contact Form: Checkbox Text
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ข้อความช่องทำเครื่องหมาย

en: Contact Form: Terms and Conditions
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ข้อกำหนดและเงื่อนไข

en: Contact Form: Success Message
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ข้อความสำเร็จ

en: Contact Form: Button Text
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ข้อความปุ่ม

en: Contact Form: Redirect Link
th: แบบฟอร์มติดต่อ: ลิงก์เปลี่ยนเส้นทาง

en: Call to Action: Heading
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: หัวข้อ

en: Call to Action: Text
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: ข้อความ

en: Call to Action: Button text
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: ข้อความปุ่ม

en: Call to Action: Button link
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: ลิงก์ปุ่ม

en: Subscribe form: Checkbox Text
th: แบบฟอร์มสมัครสมาชิก: ข้อความช่องทำเครื่องหมาย

en: Subscribe form: Terms and Conditions
th: แบบฟอร์มสมัครสมาชิก: ข้อกำหนดและเงื่อนไข

en: Subscribe form: Notification Subject
th: แบบฟอร์มสมัครสมาชิก: หัวข้อการแจ้งเตือน

en: Subscribe form: Success Message
th: แบบฟอร์มสมัครสมาชิก: ข้อความสำเร็จ

en: Subscribe form: Button Text
th: แบบฟอร์มสมัครสมาชิก: ข้อความปุ่ม

en: Subscribe form: Redirect Link
th: แบบฟอร์มสมัครสมาชิก: ลิงก์เปลี่ยนเส้นทาง

en: Icon: Text
th: ไอคอน: ข้อความ

en: Icon: Link
th: ไอคอน: ลิงก์

en: Map: Address
th: แผนที่: ที่อยู่

en: Testimonial: Heading
th: คำรับรอง: หัวข้อ

en: Number Counter: Text before number
th: ตัวนับจำนวน: ข้อความก่อนตัวเลข

en: Number Counter: Text after number
th: ตัวนับจำนวน: ข้อความหลังตัวเลข

en: Number Counter: Number Prefix
th: ตัวนับจำนวน: คำนำหน้าตัวเลข

en: Number Counter: Number Suffix
th: ตัวนับจำนวน: คำต่อท้ายตัวเลข

en: Posts: No Results Message
th: โพสต์: ข้อความไม่พบผลลัพธ์

en: Posts: Button Text
th: โพสต์: ข้อความปุ่ม

en: Posts: Terms Label
th: โพสต์: ป้ายกำกับคำ

en: Posts: More Link Text
th: โพสต์: ข้อความลิงก์เพิ่มเติม

en: Posts Slider: More Link Text
th: สไลด์เดอร์โพสต์: ข้อความลิงก์เพิ่มเติม

en: Accordion Item: Label
th: รายการแบบอคอร์เดียน: ป้ายกำกับ

en: Accordion Item: Content
th: รายการแบบอคอร์เดียน: เนื้อหา

en: Content Slider: Slide heading
th: สไลด์เดอร์เนื้อหา: หัวข้อสไลด์

en: Content Slider: Slide content
th: สไลด์เดอร์เนื้อหา: เนื้อหาสไลด์

en: Content Slider: Slide call to action text
th: สไลด์เดอร์เนื้อหา: ข้อความเรียกร้องให้ดำเนินการของสไลด์

en: Content Slider: Slide call to action link
th: สไลด์เดอร์เนื้อหา: ลิงก์เรียกร้องให้ดำเนินการของสไลด์

en: Icon link
th: ลิงก์ไอคอน

en: Pricing table: Title
th: ตารางราคา: ชื่อ

en: Pricing table: Button text
th: ตารางราคา: ข้อความปุ่ม

en: Pricing table: Button link
th: ตารางราคา: ลิงก์ปุ่ม

en: Pricing table: Feature
th: ตารางราคา: คุณสมบัติ

en: Pricing table: Price
th: ตารางราคา: ราคา

en: Pricing table: Duration
th: ตารางราคา: ระยะเวลา

en: Tab Item: Label
th: รายการแท็บ: ป้ายกำกับ

en: Tab Item: Content
th: รายการแท็บ: เนื้อหา

en: Testimonial: content
th: คำรับรอง: เนื้อหา

en: Card: Front Text Content
th: การ์ด: เนื้อหาข้อความด้านหน้า

en: Card: Back Text Content
th: การ์ด: เนื้อหาข้อความด้านหลัง

en: Card: Anchor Text Primary Content
th: การ์ด: เนื้อหาข้อความลิงก์หลัก

en: Card: Anchor Text Secondary Content
th: การ์ด: เนื้อหาข้อความลิงก์รอง

en: Card: Anchor Link
th: การ์ด: ลิงก์

en: Alert Content: Alert
th: เนื้อหาการแจ้งเตือน: การแจ้งเตือน

en: Text Content: Text
th: เนื้อหาข้อความ: ข้อความ

en: Quote: Quote Content
th: คำพูด: เนื้อหาคำพูด

en: Quote: Quote Cite
th: คำพูด: ที่มาของคำพูด

en: Counter: Number Prefix
th: ตัวนับ: คำนำหน้าตัวเลข

en: Counter: Number Suffix
th: ตัวนับ: คำต่อท้ายตัวเลข

en: Content Area: Content
th: พื้นที่เนื้อหา: เนื้อหา

en: Breadcrumbs: Home Label Text
th: เส้นทางนำทาง: ข้อความป้ายกำกับหน้าหลัก

en: Audio: Embed Code
th: เสียง: โค้ดฝัง

en: Headline Content: Headline
th: เนื้อหาพาดหัว: พาดหัว

en: Canvas Content: Canvas
th: เนื้อหาแคนวาส: แคนวาส

en: Modal Content: Modal
th: เนื้อหาโมดัล: โมดัล

en: Dropdown Content: Dropdown
th: เนื้อหาเมนูแบบเลื่อนลง: เมนูแบบเลื่อนลง

en: Anchor Text: Primary Content
th: ข้อความลิงก์: เนื้อหาหลัก

en: Anchor Text: Secondary Content
th: ข้อความลิงก์: เนื้อหารอง

en: Video: Embed Code
th: วิดีโอ: โค้ดฝัง

en: Search Inline: Placeholder
th: ค้นหาแบบอินไลน์: ข้อความตัวอย่าง

en: Search Modal: Placeholder
th: ค้นหาแบบโมดัล: ข้อความตัวอย่าง

en: Search Dropdown: Placeholder
th: ค้นหาแบบเลื่อนลง: ข้อความตัวอย่าง

en: Accordion: Header
th: อคอร์เดียน: ส่วนหัว

en: Accordion: Content
th: อคอร์เดียน: เนื้อหา

en: Tabs: Tab Label
th: แท็บ: ป้ายกำกับแท็บ

en: Tabs: Tab Content
th: แท็บ: เนื้อหาแท็บ

[ctx: Use Translation Editor notice 1/3]
en: You are using DIVI theme, and you have chosen to use the standard editor for translating content.
th: คุณกำลังใช้ธีม DIVI และคุณได้เลือกใช้โปรแกรมแก้ไขมาตรฐานสำหรับการแปลเนื้อหา.

[ctx: Use Translation Editor notice 2/3]
en: Some functionalities may not work properly. We encourage you to switch to use the Translation Editor.
th: ฟังก์ชันบางอย่างอาจทำงานไม่ถูกต้อง เราขอแนะนำให้คุณเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมแก้ไขการแปล.

[ctx: Use Translation Editor notice 2/3]
note: translators: %s will be replaced with a URL.
en: You can find more information here: %s
th: คุณสามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่: %s

note: translators: placeholders are opening and closing <a> tag.
en: It is not possible to use Divi's backend builder to edit a post in a different language than your domain. Please use Divi's frontend builder to edit this post or %1$s switch to the correct domain %2$s to use the backend builder.
th: ไม่สามารถใช้ตัวสร้าง backend ของ Divi เพื่อแก้ไขโพสต์ในภาษาที่แตกต่างจากโดเมนของคุณได้ โปรดใช้ตัวสร้าง frontend ของ Divi เพื่อแก้ไขโพสต์นี้ หรือ %1$s สลับไปยังโดเมนที่ถูกต้อง %2$s เพื่อใช้ตัวสร้าง backend.

en: Container: Link URL
th: คอนเทนเนอร์: URL ลิงก์

en: Heading: Link URL
th: หัวข้อ: URL ลิงก์

en: Icon: Link URL
th: ไอคอน: URL ลิงก์

en: Video: Link
th: วิดีโอ: ลิงก์

en: Video: Vimeo link
th: วิดีโอ: ลิงก์ Vimeo

en: Video: Youtube URL
th: วิดีโอ: URL Youtube

en: Video: Vimeo URL
th: วิดีโอ: URL Vimeo

en: Video: DailyMotion URL
th: วิดีโอ: URL DailyMotion

en: Video: Self hosted
th: วิดีโอ: โฮสต์เอง

en: Video: External hosted
th: วิดีโอ: โฮสต์ภายนอก

en: Login: Button text
th: เข้าสู่ระบบ: ข้อความปุ่ม

en: Login: User label
th: เข้าสู่ระบบ: ป้ายกำกับผู้ใช้

en: Login: User placeholder
th: เข้าสู่ระบบ: ตัวอย่างผู้ใช้

en: Login: Password label
th: เข้าสู่ระบบ: ป้ายกำกับรหัสผ่าน

en: Login: Password placeholder
th: เข้าสู่ระบบ: ตัวอย่างรหัสผ่าน

en: Button: Link URL
th: ปุ่ม: URL ลิงก์

en: Image: Caption
th: รูปภาพ: คำบรรยาย

en: Image: Link URL
th: รูปภาพ: URL ลิงก์

en: Alert: Title
th: การแจ้งเตือน: ชื่อเรื่อง

en: Alert: Description
th: การแจ้งเตือน: คำอธิบาย

en: Blockquote: Content
th: บล็อกคำพูด: เนื้อหา

en: Blockquote: Tweet button label
th: บล็อกคำพูด: ป้ายกำกับปุ่มทวีต

en: Testimonial: name
th: คำรับรอง: ชื่อ

en: Testimonial: job
th: คำรับรอง: ตำแหน่งงาน

en: Progress: Title
th: ความคืบหน้า: ชื่อ

en: Progress: Inner text
th: ความคืบหน้า: ข้อความภายใน

en: Counter: Starting number
th: ตัวนับ: ตัวเลขเริ่มต้น

en: Counter: Title
th: ตัวนับ: ชื่อ

en: Counter: Prefix
th: ตัวนับ: คำนำหน้า

en: Counter: Suffix
th: ตัวนับ: คำต่อท้าย

en: Countdown: Label days
th: นับถอยหลัง: ป้ายกำกับวัน

en: Countdown: Label hours
th: นับถอยหลัง: ป้ายกำกับชั่วโมง

en: Countdown: Label minutes
th: นับถอยหลัง: ป้ายกำกับนาที

en: Countdown: Label seconds
th: นับถอยหลัง: ป้ายกำกับวินาที

en: Icon Box: Title text
th: กล่องไอคอน: ข้อความชื่อ

en: Icon Box: Description text
th: กล่องไอคอน: ข้อความคำอธิบาย

en: Icon Box: Link
th: กล่องไอคอน: ลิงก์

en: Image Box: Title text
th: กล่องรูปภาพ: ข้อความชื่อ

en: Image Box: Description text
th: กล่องรูปภาพ: ข้อความคำอธิบาย

en: Image Box: Link
th: กล่องรูปภาพ: ลิงก์

en: Animated Headline: Before text
th: พาดหัวเคลื่อนไหว: ข้อความก่อน

en: Animated Headline: Highlighted text
th: พาดหัวเคลื่อนไหว: ข้อความไฮไลต์

en: Animated Headline: Rotating text
th: พาดหัวเคลื่อนไหว: ข้อความหมุน

en: Animated Headline: After text
th: พาดหัวเคลื่อนไหว: ข้อความหลัง

en: Animated Headline: Link URL
th: พาดหัวเคลื่อนไหว: URL ลิงก์

en: Flip Box: Title text side A
th: กล่องพลิก: ข้อความชื่อด้าน A

en: Flip Box: Description text side A
th: กล่องพลิก: ข้อความคำอธิบายด้าน A

en: Flip Box: Title text side B
th: กล่องพลิก: ข้อความชื่อด้าน B

en: Flip Box: Description text side B
th: กล่องพลิก: ข้อความคำอธิบายด้าน B

en: Flip Box: Button text
th: กล่องพลิก: ข้อความปุ่ม

en: Flip Box: Button link
th: กล่องพลิก: ลิงก์ปุ่ม

en: Call to action: title
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: ชื่อ

en: Call to action: description
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: คำอธิบาย

en: Call to action: button
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ: ปุ่ม

en: Call to action: ribbon title
th: การเรียกร้องให้ดำเนินการ: หัวข้อริบบิ้น

en: Call to action: link
th: การเรียกร้องให้ดำเนินการ: ลิงก์

en: Price Table: Heading
th: ตารางราคา: หัวเรื่อง

en: Price Table: Sub heading
th: ตารางราคา: หัวเรื่องย่อย

en: Price Table: Period
th: ตารางราคา: ระยะเวลา

en: Price Table: Button text
th: ตารางราคา: ข้อความปุ่ม

en: Price Table: Footer additional info
th: ตารางราคา: ข้อมูลเพิ่มเติมส่วนท้าย

en: Price Table: Ribbon title
th: ตารางราคา: หัวข้อริบบิ้น

en: Price Table: Button link
th: ตารางราคา: ลิงก์ปุ่ม

en: Form: name
th: แบบฟอร์ม: ชื่อ

en: Form: Button text
th: แบบฟอร์ม: ข้อความปุ่ม

en: Form: Email subject
th: แบบฟอร์ม: หัวข้ออีเมล

en: Form: Email from name
th: แบบฟอร์ม: ชื่อผู้ส่งอีเมล

en: Form: Email Content
th: แบบฟอร์ม: เนื้อหาอีเมล

en: Form: Email subject 2
th: แบบฟอร์ม: หัวข้ออีเมล 2

en: Form: Success message
th: แบบฟอร์ม: ข้อความสำเร็จ

en: Form: Error message
th: แบบฟอร์ม: ข้อความผิดพลาด

en: Form: Required message
th: แบบฟอร์ม: ข้อความบังคับ

en: Form: Invalid message
th: แบบฟอร์ม: ข้อความไม่ถูกต้อง

en: Form: Redirect to URL
th: แบบฟอร์ม: เปลี่ยนเส้นทางไปยัง URL

en: Posts: Classic Read more text
th: โพสต์: ข้อความอ่านเพิ่มเติมแบบคลาสสิก

en: Posts: Previous Label
th: โพสต์: ป้ายก่อนหน้า

en: Posts: Next Label
th: โพสต์: ป้ายถัดไป

en: Posts: Cards Read more text
th: โพสต์: ข้อความอ่านเพิ่มเติมของการ์ด

en: Menu Anchor
th: จุดยึดเมนู

en: Archive: Cards Separator
th: คลังเก็บ: ตัวคั่นการ์ด

en: Archive: Cards Read More Text
th: คลังเก็บ: ข้อความอ่านเพิ่มเติมของการ์ด

en: Archive: Nothing Found Message
th: คลังเก็บ: ข้อความไม่พบสิ่งใด

en: Archive: Previous Label
th: คลังเก็บ: ป้ายกำกับก่อนหน้า

en: Archive: Next Label
th: คลังเก็บ: ป้ายกำกับถัดไป

en: Archive: Classic Separator
th: คลังเก็บ: ตัวคั่นแบบคลาสสิก

en: Archive: Classic Read More Text
th: คลังเก็บ: ข้อความอ่านเพิ่มเติมแบบคลาสสิก

en: Search: Placeholder
th: ค้นหา: ข้อความตัวอย่าง

en: Post Navigation: Previous Label
th: การนำทางโพสต์: ป้ายกำกับก่อนหน้า

en: Post Navigation: Next Label
th: การนำทางโพสต์: ป้ายกำกับถัดไป

en: Divider: Text
th: ตัวแบ่ง: ข้อความ

en: Table of Contents: Title
th: สารบัญ: ชื่อเรื่อง

en: Lottie: Link URL
th: Lottie: URL ลิงก์

en: Author: Name
th: ผู้เขียน: ชื่อ

en: Author: Bio
th: ผู้เขียน: ประวัติ

en: Author: Link
th: ผู้เขียน: ลิงก์

en: Author: Archive Text
th: ผู้เขียน: ข้อความคลังเก็บ

en: Author: Archive URL
th: ผู้เขียน: URL คลังเก็บ

en: Galleries: All Label
th: แกลเลอรี่: ป้ายกำกับทั้งหมด

en: Galleries: Gallery custom link
th: แกลเลอรี่: ลิงก์กำหนดเองของแกลเลอรี่

en: Dynamic content string: %s
th: สตริงเนื้อหาแบบไดนามิก: %s

en: WPML Language Switcher
th: ตัวสลับภาษา WPML

en: Content
th: เนื้อหา

en: Language switcher type
th: ประเภทตัวสลับภาษา

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Post Translations
th: การแปลโพสต์

en: Display Flag
th: แสดงธง

en: Show Active Language - has to be ON with Dropdown
th: แสดงภาษาที่ใช้งาน - ต้องเปิดใช้งานกับเมนูแบบเลื่อนลง

en: Native language name
th: ชื่อภาษาดั้งเดิม

en: Language name in current language
th: ชื่อภาษาในภาษาปัจจุบัน

en: Style
th: สไตล์

en: Normal
th: ปกติ

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Hover
th: เมื่อชี้

en: Language Flag
th: ธงภาษา

en: Margin
th: ระยะขอบ

en: Post Translation Text
th: ข้อความแปลโพสต์

en: Padding
th: การเสริมขอบ

en: Accordion: Title
th: อคอร์เดียน: ชื่อเรื่อง

en: Form: Field label
th: แบบฟอร์ม: ป้ายฟิลด์

en: Form: Field placeholder
th: แบบฟอร์ม: ตัวอักษรแทนที่ฟิลด์

en: Form: Field HTML
th: แบบฟอร์ม: HTML ฟิลด์

en: Form: Acceptance Text
th: แบบฟอร์ม: ข้อความยอมรับ

en: Form: Checkbox Options
th: แบบฟอร์ม: ตัวเลือกช่องทำเครื่องหมาย

en: Form: Step Next Label
th: แบบฟอร์ม: ป้ายขั้นตอนถัดไป

en: Form: Step Previous Label
th: แบบฟอร์ม: ป้ายขั้นตอนก่อนหน้า

en: Form: Previous Button
th: แบบฟอร์ม: ปุ่มก่อนหน้า

en: Form: Next Button
th: แบบฟอร์ม: ปุ่มถัดไป

en: Icon List: Text
th: รายการไอคอน: ข้อความ

en: Icon List: Link URL
th: รายการไอคอน: URL ลิงก์

en: Pricing list: title
th: รายการราคา: ชื่อเรื่อง

en: Pricing list: description
th: รายการราคา: คำอธิบาย

en: Pricing list: link
th: รายการราคา: ลิงก์

en: Price table: text
th: ตารางราคา: ข้อความ

en: Slides: heading
th: สไลด์: หัวข้อ

en: Slides: description
th: สไลด์: คำอธิบาย

en: Slides: button text
th: สไลด์: ข้อความปุ่ม

en: Slides: link URL
th: สไลด์: URL ลิงก์

en: Tabs: Title
th: แท็บ: ชื่อเรื่อง

en: Tabs: Content
th: แท็บ: เนื้อหา

en: Testimonial Carousel: Content
th: คำรับรองแบบสไลด์: เนื้อหา

en: Testimonial Carousel: Name
th: คำรับรองแบบสไลด์: ชื่อ

en: Testimonial Carousel: Title
th: คำรับรองแบบสไลด์: ตำแหน่ง

en: Toggle: Title
th: สลับ: ชื่อเรื่อง

en: Toggle: Content
th: สลับ: เนื้อหา

en: Hotspot: Label
th: จุดเด่น: ป้าย

en: Hotspot: Content
th: จุดเด่น: เนื้อหา

en: Hotspot: URL
th: จุดเด่น: URL

en: Media Carousel: link URL
th: สื่อแบบสไลด์: URL ลิงก์

en: Galleries: Gallery Title
th: แกลเลอรี่: ชื่อแกลเลอรี่

en: Reviews: Comment Contents
th: รีวิว: เนื้อหาความคิดเห็น

en: Reviews: Commenter Name
th: รีวิว: ชื่อผู้แสดงความคิดเห็น

en: Reviews: Comment Title
th: รีวิว: ชื่อเรื่องความคิดเห็น

en: Reviews: Comment Image
th: รีวิว: รูปภาพความคิดเห็น

en: Reviews: Comment Link
th: รีวิว: ลิงก์ความคิดเห็น

note: translators: 1 and 2 are html <strong></strong> tags.
en: %1$sWarning:%2$s You are trying to add a translation using the Fusion Builder Live editor but your site is configured to use the WPML Translation Editor.
th: %1$sคำเตือน:%2$s คุณกำลังพยายามเพิ่มการแปลโดยใช้ตัวแก้ไข Fusion Builder แบบสด แต่ไซต์ของคุณถูกกำหนดค่าให้ใช้ตัวแก้ไขการแปล WPML.

en: OK
th: ตกลง

en: The WPML Page Builders plugin that you're using is now part of WPML.
th: ปลั๊กอิน WPML Page Builders ที่คุณกำลังใช้งานตอนนี้เป็นส่วนหนึ่งของ WPML แล้ว.

en: You need to deactivate the separate plugin.
th: คุณจำเป็นต้องปิดการใช้งานปลั๊กอินแยก.

en: No worries, the full functionality is preserved in WPML String Translation.
th: ไม่ต้องกังวล ฟังก์ชันการทำงานทั้งหมดถูกเก็บรักษาไว้ใน WPML String Translation.

en: Deactivate WPML Page Builders
th: ปิดการใช้งาน WPML Page Builders

en: %s is currently hidden to visitors.
th: %s ถูกซ่อนจากผู้เยี่ยมชมในขณะนี้.

en: %s are currently hidden to visitors.
th: %s ถูกซ่อนจากผู้เยี่ยมชมในขณะนี้.

en: You can enable its/their display for yourself, in your <a href="%s">profile page</a>.
th: คุณสามารถเปิดใช้งานการแสดงผลสำหรับตัวคุณเองได้ในหน้า<a href="%s">โปรไฟล์</a>ของคุณ.

en: All languages are currently displayed.
th: ภาษาทั้งหมดกำลังแสดงอยู่ในขณะนี้.

en: Error: No custom field
th: ข้อผิดพลาด: ไม่มีฟิลด์กำหนดเอง

en: Error: Please provide translation action
th: ข้อผิดพลาด: โปรดระบุการดำเนินการแปล

en: Settings updated
th: อัปเดตการตั้งค่าแล้ว

en: Error: WPML Translation Management plugin not initiated
th: ข้อผิดพลาด: ปลั๊กอิน WPML Translation Management ไม่ได้เริ่มต้น

en: Error: Please activate WPML Translation Management plugin
th: ข้อผิดพลาด: โปรดเปิดใช้งานปลั๊กอิน WPML Translation Management

en: Invalid request!
th: คำขอไม่ถูกต้อง!

en: Languages
th: ภาษา

en: WPML Setup
th: การตั้งค่า WPML

en: Setup
th: ตั้งค่า

en: Theme and plugins localization
th: การแปลธีมและปลั๊กอิน

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Taxonomy translation
th: การแปลหมวดหมู่

en: Support
th: การสนับสนุน

en: Troubleshooting
th: การแก้ไขปัญหา

en: Debug information
th: ข้อมูลการแก้จุดบกพร่อง

en: There was an error uploading the file, please try again!
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปโหลดไฟล์ โปรดลองอีกครั้ง!

en: The uploaded file exceeds the upload_max_filesize directive in php.ini.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดเกินค่าสั่ง upload_max_filesize ใน php.ini.

en: The uploaded file exceeds %s bytes.
th: ไฟล์ที่อัปโหลดเกิน %s ไบต์.

en: The uploaded file was only partially uploaded.
th: ไฟล์ถูกอัปโหลดเพียงบางส่วนเท่านั้น.

en: No file was uploaded.
th: ไม่มีไฟล์ถูกอัปโหลด.

en: Missing a temporary folder.
th: ไม่พบโฟลเดอร์ชั่วคราว.

en: Failed to write file to disk.
th: เขียนไฟล์ลงดิสก์ไม่สำเร็จ.

en: A PHP extension stopped the file upload. PHP does not provide a way to ascertain which extension caused the file upload to stop; examining the list of loaded extensions with phpinfo() may help.
th: ส่วนขยาย PHP หยุดการอัปโหลดไฟล์ PHP ไม่มีวิธีตรวจสอบว่าส่วนขยายใดทำให้การอัปโหลดไฟล์หยุด การตรวจสอบรายการส่วนขยายที่โหลดด้วย phpinfo() อาจช่วยได้.

en: WPML Failed to check language pairs
th: WPML ไม่สามารถตรวจสอบคู่ภาษาได้

en: Communication error
th: ข้อผิดพลาดในการสื่อสาร

en: You activated the Advanced Translation Editor for this site, but you are updating an old translation. WPML opened the Standard Translation Editor, so you can update this translation. When you translate new content, you'll get the Advanced Translation Editor with all its features. To change your settings, go to WPML Settings.
th: คุณได้เปิดใช้งานตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงสำหรับไซต์นี้ แต่คุณกำลังอัปเดตการแปลเก่า WPML ได้เปิดตัวแก้ไขการแปลมาตรฐาน เพื่อให้คุณสามารถอัปเดตการแปลนี้ได้ เมื่อคุณแปลเนื้อหาใหม่ คุณจะได้รับตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงพร้อมคุณสมบัติทั้งหมด หากต้องการเปลี่ยนการตั้งค่าของคุณ ให้ไปที่การตั้งค่า WPML.

en: Initializing AMS credentials.
th: กำลังเริ่มต้นข้อมูลรับรอง AMS.

en: Server error. Please refresh and try again.
th: ข้อผิดพลาดของเซิร์ฟเวอร์ โปรดรีเฟรชและลองอีกครั้ง.

en: WPML experienced an issue while trying to automatically translating some of your content:
th: WPML พบปัญหาในขณะที่พยายามแปลเนื้อหาบางส่วนของคุณโดยอัตโนมัติ:

en: To translate these items, please go to <a rel="noreferrer" href="%s">Translation Management</a> and send them for translation.
th: เพื่อแปลรายการเหล่านี้ โปรดไปที่ <a rel="noreferrer" href="%s">การจัดการการแปล</a> และส่งไปเพื่อแปล.

en: If the problem continues, contact <a target="_blank" rel="noreferrer" href="%s">WPML support</a> for assistance.
th: หากปัญหายังคงเกิดขึ้น โปรดติดต่อ <a target="_blank" rel="noreferrer" href="%s">ฝ่ายสนับสนุน WPML</a> เพื่อขอความช่วยเหลือ.

en: F j, Y
th: J F Y

en: g:i a T
th: h:i T

[ctx: 1/2 Confirm to make duplicated translations independent]
en: You are updating a duplicate post.
th: คุณกำลังอัปเดตโพสต์ที่ซ้ำกัน.

[ctx: 2/2 Confirm to make duplicated translations independent]
en: To not lose your changes, WPML will set this post to be translated independently.
th: เพื่อไม่ให้สูญเสียการเปลี่ยนแปลงของคุณ WPML จะตั้งค่าให้โพสต์นี้ถูกแปลแบบอิสระ.

en: Unable to remove relationship!
th: ไม่สามารถลบความสัมพันธ์ได้!

en: Language filtering for AJAX operations
th: การกรองภาษาสำหรับการทำงานแบบ AJAX

en: Store a language cookie to support language filtering for AJAX
th: เก็บคุกกี้ภาษาเพื่อสนับสนุนการกรองภาษาสำหรับ AJAX

en: Select this option if your theme or plugins use AJAX operations on the front-end, that WPML needs to filter. WPML will set a cookie using JavaScript which will allow it to return the correct content for AJAX operations.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากธีมหรือปลั๊กอินของคุณใช้การทำงานแบบ AJAX ในส่วนหน้าเว็บไซต์ที่ WPML ต้องกรอง WPML จะตั้งค่าคุกกี้โดยใช้ JavaScript ซึ่งจะช่วยให้สามารถส่งคืนเนื้อหาที่ถูกต้องสำหรับการทำงานแบบ AJAX.

en: Save
th: บันทึก

en: You have post types set to fallback to the default language. Changing the default language may impact how archive listings display untranslated posts.
th: คุณมีประเภทโพสต์ที่ตั้งค่าให้ใช้ภาษาเริ่มต้นเป็นตัวสำรอง การเปลี่ยนภาษาเริ่มต้นอาจส่งผลต่อวิธีการแสดงรายการโพสต์ที่ยังไม่ได้แปลในหน้าจดหมายเหตุ.

en: Some content may appear gone due to the default language change. See
th: เนื้อหาบางส่วนอาจหายไปเนื่องจากการเปลี่ยนภาษาเริ่มต้น ดู

en: Learn more
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: how to ensure your archive listing continues to display all posts
th: วิธีการทำให้รายการในหน้าจดหมายเหตุของคุณยังคงแสดงโพสต์ทั้งหมด

en: Got it
th: เข้าใจแล้ว

en: You are creating a %1$s in %3$s and you've set %2$s to display even when not translated. Please note that this %1$s will only appear in %3$s. Only %2$s that you create in the site's default language (%4$s) will appear in all the site's languages.
th: คุณกำลังสร้าง %1$s ใน %3$s และคุณได้ตั้งค่า %2$s ให้แสดงแม้ว่าจะไม่ได้แปล โปรดทราบว่า %1$s นี้จะปรากฏเฉพาะใน %3$s เท่านั้น เฉพาะ %2$s ที่คุณสร้างในภาษาเริ่มต้นของเว็บไซต์ (%4$s) จะปรากฏในทุกภาษาของเว็บไซต์.

en: Read how this works
th: อ่านวิธีการทำงาน

en: Waiting for translation from %s
th: รอการแปลจาก %s

en: Cannot edit this item, because it is currently in the translation basket.
th: ไม่สามารถแก้ไขรายการนี้ได้ เนื่องจากขณะนี้อยู่ในตะกร้าการแปล.

en: %s: Waiting for automatic translation
th: %s: รอการแปลอัตโนมัติ

en: You don't have the rights to translate from %1$s to %2$s
th: คุณไม่มีสิทธิ์ในการแปลจาก %1$s เป็น %2$s

en: You can only edit translations assigned to you.
th: คุณสามารถแก้ไขเฉพาะการแปลที่มอบหมายให้คุณเท่านั้น.

en: WPML is translating your content automatically. You can monitor the progress in the admin bar.
th: WPML กำลังแปลเนื้อหาของคุณโดยอัตโนมัติ คุณสามารถตรวจสอบความคืบหน้าได้ในแถบผู้ดูแลระบบ.

en: Complete the %s translation
th: ทำการแปล %s ให้เสร็จสมบูรณ์

note: Translators: %s: Language display name.
en: %s translation assigned to local translator
th: การแปล %s ถูกมอบหมายให้กับนักแปลท้องถิ่น

note: Translators: %s: Language display name.
en: %s translation awaiting first available translator
th: การแปล %s กำลังรอนักแปลที่ว่างคนแรก

en: Settings saved
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว

en: You can't do that!
th: คุณไม่สามารถทำเช่นนั้นได้!

en: Preview update failed
th: การอัปเดตการแสดงตัวอย่างล้มเหลว

en: Language switcher options
th: ตัวเลือกตัวสลับภาษา

en: Reset settings
th: รีเซ็ตการตั้งค่า

en: Customize the language switcher
th: ปรับแต่งตัวสลับภาษา

en: Add a language switcher
th: เพิ่มตัวสลับภาษา

en: There are no templates available.
th: ไม่มีเทมเพลตที่ใช้ได้.

[ctx: Language switcher preview]
en: Preview
th: ดูตัวอย่าง

[ctx: Language switcher preview]
en: Position
th: ตำแหน่ง

[ctx: Language switcher preview]
en: Actions
th: การดำเนินการ

[ctx: Language switcher preview]
en: Action
th: การดำเนินการ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: What to include in the language switcher:
th: สิ่งที่จะรวมในตัวสลับภาษา:

en: Flag
th: ธง

en: Current language
th: ภาษาปัจจุบัน

en: Width
th: ความกว้าง

en: Height
th: ความสูง

en: auto
th: อัตโนมัติ

en: px
th: พิกเซล

en: Language switcher style:
th: สไตล์ตัวสลับภาษา:

en: Edit language switcher
th: แก้ไขตัวสลับภาษา

en: Delete language switcher
th: ลบตัวสลับภาษา

en: Back
th: กลับ

en: Next
th: ถัดไป

en: This is the order in which the languages will be displayed in the language switcher.
th: นี่คือลำดับที่ภาษาจะแสดงในตัวสลับภาษา.

en: Some content may not be translated to all languages. Choose what should appear in the language switcher when translation is missing.
th: เนื้อหาบางส่วนอาจไม่ได้แปลเป็นทุกภาษา เลือกสิ่งที่ควรปรากฏในตัวสลับภาษาเมื่อไม่มีการแปล.

en: Add a comma-separated list of URL arguments that you want WPML to pass when switching languages.
th: เพิ่มรายการอาร์กิวเมนต์ URL ที่คุณต้องการให้ WPML ส่งต่อเมื่อสลับภาษาโดยคั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: Preserving URL arguments
th: การรักษาอาร์กิวเมนต์ URL

en: Enter CSS to add to the page. This is useful when you want to add styling to the language switcher, without having to edit the CSS file on the server.
th: ป้อน CSS เพื่อเพิ่มลงในหน้า สิ่งนี้มีประโยชน์เมื่อคุณต้องการเพิ่มสไตล์ให้กับตัวสลับภาษาโดยไม่ต้องแก้ไขไฟล์ CSS บนเซิร์ฟเวอร์.

en: Styling the language switcher with additional CSS
th: การจัดสไตล์ตัวสลับภาษาด้วย CSS เพิ่มเติม

en: You can display links to translation of posts before the post and after it. These links look like "This post is also available in..."
th: คุณสามารถแสดงลิงก์ไปยังการแปลของโพสต์ก่อนและหลังโพสต์นั้น ลิงก์เหล่านี้จะมีลักษณะเหมือน “โพสต์นี้ยังมีในภาษา...”

en: The button is disabled because all existing menus have language switchers. You can edit the settings of the existing language switchers.
th: ปุ่มถูกปิดใช้งานเนื่องจากเมนูที่มีอยู่ทั้งหมดมีตัวสลับภาษาแล้ว คุณสามารถแก้ไขการตั้งค่าของตัวสลับภาษาที่มีอยู่ได้.

en: The button is disabled because there are no menus in the site. Add a menu and you can later enable a language switcher in it.
th: ปุ่มถูกปิดใช้งานเนื่องจากไม่มีเมนูในเว็บไซต์ เพิ่มเมนูและคุณจะสามารถเปิดใช้งานตัวสลับภาษาในภายหลังได้.

en: The button is disabled because all existing widget areas have language switchers. You can edit the settings of the existing language switchers.
th: ปุ่มถูกปิดใช้งานเนื่องจากพื้นที่วิดเจ็ตที่มีอยู่ทั้งหมดมีตัวสลับภาษาแล้ว คุณสามารถแก้ไขการตั้งค่าของตัวสลับภาษาที่มีอยู่ได้.

en: The button is disabled because there are no registered widget areas in the site.
th: ปุ่มถูกปิดใช้งานเนื่องจากไม่มีพื้นที่วิดเจ็ตที่ลงทะเบียนในเว็บไซต์.

en: Elements to include in the language switcher.
th: องค์ประกอบที่จะรวมในตัวสลับภาษา.

en: Select the menus, in which to display the language switcher.
th: เลือกเมนูที่จะแสดงตัวสลับภาษา.

en: Select the widget area where to include the language switcher.
th: เลือกพื้นที่วิดเจ็ตที่จะรวมตัวสลับภาษา.

en: Select the style of the language switcher.
th: เลือกสไตล์ของตัวสลับภาษา.

en: Select how to display the language switcher in the menu. Choose "List of languages" to display all the items at the same level or "Dropdown" to display the current language as parent and other languages as children.
th: เลือกวิธีแสดงตัวสลับภาษาในเมนู เลือก “รายการภาษา” เพื่อแสดงรายการทั้งหมดในระดับเดียวกัน หรือ “เมนูแบบเลื่อนลง” เพื่อแสดงภาษาปัจจุบันเป็นรายการหลักและภาษาอื่น ๆ เป็นรายการย่อย.

en: Select the position to display the language switcher in the menu.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงตัวสลับภาษาในเมนู.

en: Enter the title of the widget or leave empty for no title.
th: ป้อนชื่อวิดเจ็ตหรือเว้นว่างไว้หากไม่ต้องการชื่อ.

en: Select the position to display the post translations links.
th: เลือกตำแหน่งที่จะแสดงลิงก์การแปลโพสต์.

en: This text appears before the list of languages. Your text needs to include the string %s which is a placeholder for the actual links.
th: ข้อความนี้จะปรากฏก่อนรายการภาษา ข้อความของคุณต้องมีสตริง %s ซึ่งเป็นตัวยึดตำแหน่งสำหรับลิงก์จริง.

en: Since WPML 3.6.0, the language switchers are not using CSS IDs and the CSS classes have changed. This was required to fix some bugs and match the latest standards. If your theme or your custom CSS is not relying on these old selectors, it's recommended to skip the backwards compatibility. However, it's still possible to re-activate this option later.
th: ตั้งแต่ WPML 3.6.0 ตัวสลับภาษาไม่ได้ใช้ ID CSS และคลาส CSS ได้เปลี่ยนแปลงไป สิ่งนี้จำเป็นเพื่อแก้ไขข้อบกพร่องบางอย่างและให้ตรงกับมาตรฐานล่าสุด หากธีมของคุณหรือ CSS ที่กำหนดเองไม่ได้ขึ้นอยู่กับตัวเลือกเก่าเหล่านี้ แนะนำให้ข้ามการใช้งานร่วมกันแบบย้อนหลัง อย่างไรก็ตาม คุณยังสามารถเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ในภายหลังได้.

en: You can display a language switcher in the site's footer. You can customize and style it here.
th: คุณสามารถแสดงตัวสลับภาษาในส่วนท้ายของเว็บไซต์ได้ คุณสามารถปรับแต่งและจัดสไตล์ได้ที่นี่.

en: All language switchers in your site are affected by the settings in this section.
th: ตัวสลับภาษาทั้งหมดในเว็บไซต์ของคุณจะได้รับผลกระทบจากการตั้งค่าในส่วนนี้.

en: Order of languages
th: ลำดับของภาษา

en: Drag and drop the languages to change their order
th: ลากและวางภาษาเพื่อเปลี่ยนลำดับ

en: How to handle languages without translation
th: วิธีจัดการภาษาที่ไม่มีการแปล

en: Skip language
th: ข้ามภาษา

en: Link to home of language for missing translations
th: ลิงก์ไปยังหน้าหลักของภาษาสำหรับการแปลที่หายไป

en: Preserve URL arguments
th: รักษาอาร์กิวเมนต์ URL

en: Additional CSS
th: CSS เพิ่มเติม

en: Backwards compatibility
th: ความเข้ากันได้กับรุ่นก่อนหน้า

en: Skip backwards compatibility
th: ข้ามความเข้ากันได้กับรุ่นก่อนหน้า

en: Menu language switcher
th: ตัวสลับภาษาในเมนู

en: Add a new language switcher to a menu
th: เพิ่มตัวสลับภาษาใหม่ไปยังเมนู

en: Menu
th: เมนู

en: Choose a menu
th: เลือกเมนู

en: Position:
th: ตำแหน่ง:

en: First menu item
th: รายการเมนูแรก

en: Last menu item
th: รายการเมนูสุดท้าย

en: Language menu items style:
th: สไตล์รายการเมนูภาษา:

en: List of languages
th: รายการภาษา

en: good for menus that display items as a list
th: เหมาะสำหรับเมนูที่แสดงรายการเป็นลิสต์

en: Dropdown
th: เมนูแบบเลื่อนลง

en: good for menus that support drop-downs
th: เหมาะสำหรับเมนูที่รองรับเมนูแบบเลื่อนลง

en: Edit Menu Language Switcher
th: แก้ไขตัวสลับภาษาในเมนู

en: New Menu Language Switcher
th: ตัวสลับภาษาในเมนูใหม่

en: Widget language switcher
th: ตัวสลับภาษาในวิดเจ็ต

en: Add a new language switcher to a widget area
th: เพิ่มตัวสลับภาษาใหม่ไปยังพื้นที่วิดเจ็ต

en: Widget area
th: พื้นที่วิดเจ็ต

en: Choose a widget area
th: เลือกพื้นที่วิดเจ็ต

en: Widget title:
th: ชื่อวิดเจ็ต:

en: Edit Widget Area Language Switcher
th: แก้ไขตัวสลับภาษาในพื้นที่วิดเจ็ต

en: New Widget Area language switcher
th: ตัวสลับภาษาในพื้นที่วิดเจ็ตใหม่

en: Footer language switcher
th: ตัวสลับภาษาในส่วนท้าย

en: Show language switcher in footer
th: แสดงตัวสลับภาษาในส่วนท้าย

en: Edit Footer Language Switcher
th: แก้ไขตัวสลับภาษาในส่วนท้าย

en: Links to translation of posts
th: ลิงก์ไปยังการแปลของโพสต์

en: Show links above or below posts, offering them in other languages
th: แสดงลิงก์ด้านบนหรือด้านล่างของโพสต์ เสนอโพสต์ในภาษาอื่น ๆ

en: Position of link(s):
th: ตำแหน่งของลิงก์:

en: Above post
th: ด้านบนโพสต์

en: Below post
th: ด้านล่างโพสต์

en: Text for alternative languages for posts:
th: ข้อความสำหรับภาษาทางเลือกสำหรับโพสต์:

en: This post is also available in: %s
th: โพสต์นี้มีในภาษา: %s

en: Edit Post Translations Language Switcher
th: แก้ไขตัวสลับภาษาการแปลโพสต์

[ctx: Custom languuage switcher description: external link text]
en: insert WPML's switchers in custom locations
th: แทรกตัวสลับภาษาของ WPML ในตำแหน่งที่กำหนดเอง

[ctx: Custom languuage switcher description: text]
en: Need more options? See how you can %s.
th: ต้องการตัวเลือกเพิ่มเติม? ดูวิธีที่คุณสามารถ %s.

en: Custom language switchers
th: ตัวสลับภาษาแบบกำหนดเอง

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Edit Shortcode Actions Language Switcher
th: แก้ไขตัวสลับภาษาการกระทำ Shortcode

en: Language switcher colors
th: สีของตัวสลับภาษา

en: Color themes:
th: ธีมสี:

en: Select a preset
th: เลือกชุดสีที่กำหนดไว้ล่วงหน้า

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Border
th: ขอบ

en: Current language font color
th: สีตัวอักษรของภาษาปัจจุบัน

en: Current language background color
th: สีพื้นหลังของภาษาปัจจุบัน

en: Other language font color
th: สีตัวอักษรของภาษาอื่น

en: Other language background color
th: สีพื้นหลังของภาษาอื่น

en: Do you really want to remove this item?
th: คุณต้องการลบรายการนี้จริง ๆ หรือไม่?

en: Leave the text box to auto-save
th: ออกจากกล่องข้อความเพื่อบันทึกอัตโนมัติ

en: Choose which menu to display your language switcher
th: เลือกเมนูที่จะแสดงตัวสลับภาษาของคุณ

en: Choose which widget to display your language switcher
th: เลือกวิดเจ็ตที่จะแสดงตัวสลับภาษาของคุณ

en: in options, menus, widgets, footer and shortcode
th: ในตัวเลือก เมนู วิดเจ็ต ส่วนท้าย และ shortcode

en: This will change the settings of your language switchers %s to their defaults as set by the theme. Please note that some switchers may be removed and others may be added.
th: การดำเนินการนี้จะเปลี่ยนการตั้งค่าของตัวสลับภาษาของคุณ %s เป็นค่าเริ่มต้นตามที่กำหนดโดยธีม โปรดทราบว่าตัวสลับบางตัวอาจถูกลบออกและอาจมีการเพิ่มตัวอื่น ๆ.

en: * Your theme has a %s file, which sets the default values for WPML.
th: * ธีมของคุณมีไฟล์ %s ซึ่งกำหนดค่าเริ่มต้นสำหรับ WPML.

en: Are you sure you want to reset to the default settings?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการรีเซ็ตเป็นการตั้งค่าเริ่มต้น?

en: Restore default
th: คืนค่าเริ่มต้น

en: %s is defined in your theme. The language switcher can only be customized using the theme's CSS.
th: %s ถูกกำหนดในธีมของคุณ ตัวสลับภาษาสามารถปรับแต่งได้โดยใช้ CSS ของธีมเท่านั้น.

en: Switch to
th: สลับไปยัง

en: menu items
th: รายการเมนู

en: Clear all colors
th: ล้างสีทั้งหมด

en: Gray
th: สีเทา

en: White
th: สีขาว

en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: Some WPML Language Switcher settings were reinitialized because they were corrupted. Please re-configure them:
th: การตั้งค่าตัวสลับภาษา WPML บางอย่างถูกเริ่มต้นใหม่เนื่องจากเสียหาย โปรดกำหนดค่าใหม่:

en: Uploads
th: อัปโหลด

en: Language Switcher
th: ตัวสลับภาษา

en: default
th: ค่าเริ่มต้น

en: WordPress language file (.mo) is missing. Keeping existing display language.
th: ไฟล์ภาษา WordPress (.mo) หายไป กำลังใช้ภาษาแสดงผลที่มีอยู่.

en: Duplicating featured images. %d left
th: กำลังทำซ้ำรูปภาพเด่น เหลือ %d

en: Duplicating featured images: done!
th: ทำซ้ำรูปภาพเด่นเสร็จสิ้น!

en: Duplicating media. %d left
th: กำลังทำซ้ำสื่อ เหลือ %d

en: Duplicating media: done!
th: ทำซ้ำสื่อเสร็จสิ้น!

en: Translating media. %d left
th: กำลังแปลสื่อ เหลือ %d

en: Translating media: done!
th: แปลสื่อเสร็จสิ้น!

en: Setting language to media. %d left
th: กำลังตั้งค่าภาษาให้กับสื่อ เหลือ %d

en: Setting language to media: done!
th: ตั้งค่าภาษาให้กับสื่อเสร็จสิ้น!

en: Started...
th: เริ่มต้นแล้ว...

en: Done!
th: เสร็จสิ้น!

en: Media Translation
th: การแปลสื่อ

en: The Media Translation plugin needs to add languages to your site's media. Without this language information, existing media files will not be displayed in the WordPress admin.
th: ปลั๊กอินการแปลสื่อจำเป็นต้องเพิ่มภาษาให้กับสื่อในเว็บไซต์ของคุณ หากไม่มีข้อมูลภาษานี้ ไฟล์สื่อที่มีอยู่จะไม่แสดงในส่วนผู้ดูแลระบบ WordPress.

en: You can check if some attachments can be duplicated to translated content:
th: คุณสามารถตรวจสอบว่าไฟล์แนบบางอย่างสามารถทำซ้ำไปยังเนื้อหาที่แปลแล้วได้หรือไม่:

en: Set language information for existing media
th: ตั้งค่าข้อมูลภาษาสำหรับสื่อที่มีอยู่

en: Translate existing media in all languages
th: แปลสื่อที่มีอยู่ในทุกภาษา

en: Duplicate existing media for translated content
th: ทำซ้ำสื่อที่มีอยู่สำหรับเนื้อหาที่แปลแล้ว

en: Duplicate the featured images for translated content
th: ทำซ้ำรูปภาพเด่นสำหรับเนื้อหาที่แปลแล้ว

en: Media Translation Documentation
th: เอกสารประกอบการแปลสื่อ

en: Start
th: เริ่มต้น

en: How to handle media for new content:
th: วิธีจัดการสื่อสำหรับเนื้อหาใหม่:

en: When uploading media to the Media library, make it available in all languages
th: เมื่ออัปโหลดสื่อไปยังคลังสื่อ ให้ทำให้พร้อมใช้งานในทุกภาษา

en: Duplicate media attachments for translations
th: ทำซ้ำไฟล์แนบสื่อสำหรับการแปล

en: Duplicate featured images for translations
th: ทำซ้ำรูปภาพเด่นสำหรับการแปล

en: How to handle media library texts:
th: วิธีจัดการข้อความในคลังสื่อ:

en: Translate media library texts with posts
th: แปลข้อความในคลังสื่อพร้อมกับโพสต์

en: Apply
th: นำไปใช้

en: You're all done. From now on, all new media files that you upload to content will receive a language. You can automatically duplicate them to translations from the post-edit screen.
th: คุณทำเสร็จสิ้นแล้ว ตั้งแต่นี้ไป ไฟล์สื่อใหม่ทั้งหมดที่คุณอัปโหลดไปยังเนื้อหาจะได้รับภาษา คุณสามารถทำซ้ำไปยังการแปลโดยอัตโนมัติจากหน้าแก้ไขโพสต์ได้.

en: Data saved
th: บันทึกข้อมูลแล้ว

en: Error: data not saved
th: ข้อผิดพลาด: ไม่ได้บันทึกข้อมูล

en: To add categories that already exist in other languages go to the <a%s>category management page</a>
th: หากต้องการเพิ่มหมวดหมู่ที่มีอยู่แล้วในภาษาอื่น ให้ไปที่<a%s>หน้าจัดการหมวดหมู่</a>

en: Choose
th: เลือก

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: WPML can't run normally. There is an installation or server configuration problem. %1$sShow details%2$s
th: WPML ไม่สามารถทำงานได้ตามปกติ มีปัญหาในการติดตั้งหรือการกำหนดค่าเซิร์ฟเวอร์ %1$sแสดงรายละเอียด%2$s

en: AJAX Error:
th: ข้อผิดพลาด AJAX:

en: Private
th: ส่วนตัว

en: Sticky
th: ปักหมุด

en: Copied From the Original
th: คัดลอกจากต้นฉบับ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Your home page does not exist or its translation is not published in %s.
th: หน้าหลักของคุณไม่มีอยู่หรือการแปลไม่ได้เผยแพร่ใน %s.

en: Your blog page does not exist or its translation is not published in %s.
th: หน้าบล็อกของคุณไม่มีอยู่หรือการแปลไม่ได้เผยแพร่ใน %s.

en: Edit this page to add translations
th: แก้ไขหน้านี้เพื่อเพิ่มการแปล

en: You deactivated the following language(s) from your site, but there are still some existing translations saved in your database.
th: คุณได้ปิดใช้งานภาษาต่อไปนี้จากเว็บไซต์ของคุณ แต่ยังมีการแปลบางส่วนที่บันทึกไว้ในฐานข้อมูลของคุณ.

en: If you don't plan to activate this language again, you can delete the associated content from your database.
th: หากคุณไม่ได้วางแผนที่จะเปิดใช้งานภาษานี้อีก คุณสามารถลบเนื้อหาที่เกี่ยวข้องออกจากฐานข้อมูลของคุณได้.

en: Language
th: ภาษา

en: Delete content
th: ลบเนื้อหา

en: Validate on save
th: ตรวจสอบเมื่อบันทึก

en: Auto sign-in and sign-out users from all domains
th: เข้าสู่ระบบและออกจากระบบผู้ใช้โดยอัตโนมัติจากทุกโดเมน

en: Please log-out and login again in order to be able to access the admin features in all language domains.
th: กรุณาออกจากระบบและเข้าสู่ระบบอีกครั้งเพื่อให้สามารถเข้าถึงคุณสมบัติของผู้ดูแลระบบในโดเมนภาษาทั้งหมดได้.

[ctx: Tooltip: Auto sign-in and sign-out users from all domains]
note: translators: this is the first of two sentences explaining the "Auto sign-in and sign-out users from all domains" feature
en: This feature allows the theme and plugins to work correctly when on sites that use languages in domains.
th: คุณสมบัตินี้ช่วยให้ธีมและปลั๊กอินทำงานได้อย่างถูกต้องเมื่ออยู่บนเว็บไซต์ที่ใช้ภาษาในโดเมน.

[ctx: Tooltip: Auto sign-in and sign-out users from all domains]
note: translators: this is the second of two sentences explaining the "Auto sign-in and sign-out users from all domains" feature
en: It requires a call to each of the site's language domains on both log-in and log-out, so there's a small performance penalty to using it.
th: จำเป็นต้องมีการเรียกใช้งานแต่ละโดเมนภาษาของเว็บไซต์ทั้งเมื่อเข้าสู่ระบบและออกจากระบบ ดังนั้นจึงมีผลกระทบต่อประสิทธิภาพเล็กน้อยในการใช้งาน.

en: It looks like the %1$s extension, which is required by WPML, is not installed. Please refer to this link to know how to install this extension: %2$s.
th: ดูเหมือนว่าส่วนขยาย %1$s ซึ่งจำเป็นสำหรับ WPML ยังไม่ได้รับการติดตั้ง โปรดดูลิงก์นี้เพื่อทราบวิธีการติดตั้งส่วนขยายนี้: %2$s.

en: You are using PHP 7: in some cases, the extension might have been removed during a system update. In this case, please see %3$s.
th: คุณกำลังใช้ PHP 7: ในบางกรณี ส่วนขยายอาจถูกลบออกระหว่างการอัปเดตระบบ ในกรณีนี้ โปรดดูที่ %3$s.

en: You may need to contact your server administrator or your hosting company to install this extension.
th: คุณอาจต้องติดต่อผู้ดูแลระบบเซิร์ฟเวอร์หรือบริษัทโฮสติ้งของคุณเพื่อติดตั้งส่วนขยายนี้.

en: Taxonomy Translation
th: การแปลหมวดหมู่

note: translators: this is the title of a documentation page used to terminate the sentence "is not possible to ..."
en: translate the base taxonomy slugs with WPML
th: แปล URL พื้นฐานของหมวดหมู่ด้วย WPML

note: translators: this is the title of a documentation page used to terminate the sentence "To learn more, please visit our documentation page about..."
en: translating post categories and custom taxonomies
th: การแปลหมวดหมู่โพสต์และหมวดหมู่ที่กำหนดเอง

en: WPML allows you to easily translate your site's taxonomies. Only taxonomies marked as translatable will be available for translation. Select the taxonomy in the dropdown menu and then use the list of taxonomy terms that appears to translate them.
th: WPML ช่วยให้คุณแปลหมวดหมู่ของเว็บไซต์ได้อย่างง่ายดาย เฉพาะหมวดหมู่ที่ถูกทำเครื่องหมายว่าแปลได้เท่านั้นที่จะพร้อมใช้งานสำหรับการแปล เลือกหมวดหมู่ในเมนูแบบเลื่อนลง จากนั้นใช้รายการคำศัพท์ของหมวดหมู่ที่ปรากฏเพื่อแปล.

en: Please note that currently, you can translate the slugs of taxonomy terms but it is not possible to %s.
th: โปรดทราบว่าในปัจจุบัน คุณสามารถแปล URL ของคำศัพท์หมวดหมู่ได้ แต่ไม่สามารถ %s.

en: To learn more, please visit our documentation page about %s.
th: หากต้องการเรียนรู้เพิ่มเติม โปรดเยี่ยมชมหน้าเอกสารของเราเกี่ยวกับ %s.

en: Custom fields
th: ฟิลด์ที่กำหนดเอง

en: Don't translate
th: ไม่แปล

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy once
th: คัดลอกครั้งเดียว

en: Translate
th: แปล

en: WPML admin language
th: ภาษาผู้ดูแลระบบ WPML

en: Select your language:
th: เลือกภาษาของคุณ:

note: translators: Current default admin language
en: Default admin language (currently %s)
th: ภาษาผู้ดูแลระบบเริ่มต้น (ปัจจุบันคือ %s)

en: this will be your admin language and will also be used for translating comments.
th: นี่จะเป็นภาษาผู้ดูแลระบบของคุณและจะใช้สำหรับการแปลความคิดเห็นด้วย.

en: WPML language settings
th: การตั้งค่าภาษา WPML

en: Editing language:
th: ภาษาที่ใช้แก้ไข:

en: Set admin language as editing language.
th: ตั้งภาษาผู้ดูแลระบบเป็นภาษาที่ใช้แก้ไข.

en: Hidden languages:
th: ภาษาที่ซ่อนไว้:

en: All languages are currently displayed. Choose what to do when site languages are hidden.
th: ขณะนี้แสดงภาษาทั้งหมด เลือกสิ่งที่ต้องการทำเมื่อภาษาของเว็บไซต์ถูกซ่อน.

en: Display hidden languages
th: แสดงภาษาที่ซ่อนไว้

en: Translation Tools
th: เครื่องมือการแปล

en: Translation Quality
th: คุณภาพการแปล

en: (missing title)
th: (ไม่มีชื่อเรื่อง)

en: View
th: ดู

note: translators: %1$s: opening <a> tag, %2$s: closing </a> tag.
en: This page is set to be %1$stranslated manually%2$s using the WordPress Editor
th: หน้านี้ถูกตั้งค่าให้ %1$sแปลด้วยตนเอง%2$s โดยใช้ตัวแก้ไข WordPress

en: Edit note for the translators
th: แก้ไขหมายเหตุสำหรับนักแปล

en: Add note for the translators
th: เพิ่มหมายเหตุสำหรับนักแปล

en: Note for the translators
th: หมายเหตุสำหรับนักแปล

en: Needs review
th: ต้องตรวจสอบ

en: Not translated
th: ยังไม่ได้แปล

en: Waiting for automatic translation
th: รอการแปลอัตโนมัติ

en: Waiting for translator
th: รอนักแปล

en: In basket
th: อยู่ในตะกร้า

en: Waiting for translation service
th: รอบริการแปล

en: Translation ready to download
th: การแปลพร้อมดาวน์โหลด

en: Duplicate of default language
th: สำเนาของภาษาเริ่มต้น

en: Translation completed
th: การแปลเสร็จสมบูรณ์

en: Needs update
th: ต้องอัปเดต

en: In progress
th: กำลังดำเนินการ

en: needs retry
th: ต้องลองใหม่

en: Check status and get translations
th: ตรวจสอบสถานะและรับการแปล

en: Show "Multilingual Content Setup" meta box on post edit screen.
th: แสดงกล่อง “การตั้งค่าเนื้อหาหลายภาษา” ในหน้าแก้ไขโพสต์.

en: Scanning now, please wait...
th: กำลังสแกน โปรดรอสักครู่...

en: Error! Reload the page and try again.
th: เกิดข้อผิดพลาด! โหลดหน้าใหม่และลองอีกครั้ง.

en: Enter your %s authentication details
th: ป้อนรายละเอียดการยืนยันตัวตน %s ของคุณ

en: You can find the API token at %s site
th: คุณสามารถหาโทเค็น API ได้ที่เว็บไซต์ %s

en: Invalid Request
th: คำขอไม่ถูกต้อง

en: Reload the page and try again.
th: โหลดหน้าใหม่และลองอีกครั้ง.

en: The field can't be empty.
th: ช่องนี้ไม่สามารถเว้นว่างได้.

en: We couldn't find a translation service connected to this key.
th: เราไม่พบบริการแปลที่เชื่อมต่อกับคีย์นี้.

en: Please contact your translation service and ask them to provide you with this information.
th: กรุณาติดต่อบริการแปลของคุณและขอให้พวกเขาให้ข้อมูลนี้แก่คุณ.

en: Error Server
th: ข้อผิดพลาดของเซิร์ฟเวอร์

en: Unable to set this service as default.
th: ไม่สามารถตั้งค่าบริการนี้เป็นค่าเริ่มต้นได้.

en: Service added and set as default.
th: เพิ่มบริการและตั้งค่าเป็นค่าเริ่มต้นแล้ว.

en: Activate a translation service that's not listed here
th: เปิดใช้งานบริการแปลที่ไม่ได้อยู่ในรายการนี้

en: Activate a translation service
th: เปิดใช้งานบริการแปล

en: Enter your service activation details below.
th: ป้อนรายละเอียดการเปิดใช้งานบริการของคุณด้านล่าง.

en: Activation Key
th: คีย์การเปิดใช้งาน

en: The service has been enabled.
th: เปิดใช้งานบริการแล้ว.

en: Refreshing the page, please wait...
th: กำลังรีเฟรชหน้า โปรดรอสักครู่...

en: Server error
th: ข้อผิดพลาดของเซิร์ฟเวอร์

en: Something went wrong. Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง โปรดลองอีกครั้ง.

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide this notice.
th: ซ่อนประกาศนี้.

en: Dismiss this notice.
th: ปิดประกาศนี้.

en: Show this notice.
th: แสดงประกาศนี้.

en: Notice does not exists.
th: ไม่มีประกาศนี้.

en: Notice does not exist.
th: ไม่มีประกาศนี้.

en: Group does not exist.
th: ไม่มีกลุ่มนี้.

note: translators: %s is a link.
en: Migrating your multilingual site? Install %s for the simplest way to export your translated content and import it on your new site.
th: กำลังย้ายเว็บไซต์หลายภาษาของคุณหรือไม่? ติดตั้ง %s เพื่อวิธีที่ง่ายที่สุดในการส่งออกเนื้อหาที่แปลแล้วของคุณและนำเข้าไปยังเว็บไซต์ใหม่ของคุณ.

note: translators: %s is a set of one or two links.
en: Migrating your multilingual shop? With %s you can transfer your translated content to a new site, including cross-sells, up-sells, and product attributes.
th: กำลังย้ายร้านค้าหลายภาษาของคุณหรือไม่? ด้วย %s คุณสามารถโอนย้ายเนื้อหาที่แปลแล้วไปยังเว็บไซต์ใหม่ รวมถึงการขายต่อเนื่อง การขายเพิ่ม และคุณลักษณะของสินค้า.

note: translators: %s is a link.
en: Looking to import your multilingual content? Install %s in both your original and new site for the easiest way to export and import your content.
th: ต้องการนำเข้าเนื้อหาหลายภาษาของคุณหรือไม่? ติดตั้ง %s ทั้งในเว็บไซต์ต้นฉบับและเว็บไซต์ใหม่ของคุณเพื่อวิธีที่ง่ายที่สุดในการส่งออกและนำเข้าเนื้อหาของคุณ.

note: translators: %1$s and %2$s are both links.
en: Looking to import your multilingual shop? With %1$s and %2$s in both your original and new site, you can export and import your translations automatically.
th: ต้องการนำเข้าร้านค้าหลายภาษาของคุณหรือไม่? ด้วย %1$s และ %2$s ทั้งในเว็บไซต์ต้นฉบับและเว็บไซต์ใหม่ของคุณ คุณสามารถส่งออกและนำเข้าการแปลของคุณโดยอัตโนมัติ.

en: WPML Export and Import
th: การส่งออกและนำเข้า WPML

note: translators: %1$s and %2$s are links.
en: %1$s and %2$s
th: %1$s และ %2$s

en: Translation Dashboard
th: แดชบอร์ดการแปล

en: Problem receiving translation jobs?
th: มีปัญหาในการรับงานแปล?

en: Fix WPML Translation Jobs "tp_id" field
th: แก้ไขฟิลด์ “tp_id” ของงานแปล WPML

en: Fixes the "tp_id" field of WPML ranslation jobs and set the status to "in progress" (it requires manual action to re-sync translation status + download translations). It accepts comma separated values of translation job IDs (rid).
th: แก้ไขฟิลด์ “tp_id” ของงานแปล WPML และตั้งค่าสถานะเป็น “กำลังดำเนินการ” (ต้องดำเนินการด้วยตนเองเพื่อซิงค์สถานะการแปลใหม่ + ดาวน์โหลดการแปล) รับค่า ID งานแปล (rid) ที่คั่นด้วยเครื่องหมายจุลภาค.

en: Waiting for translators...
th: กำลังรอนักแปล...

note: translators: %d is the number of translations.
en: ...and %d more translations.
th: ...และการแปลอีก %d รายการ.

en: First available translator
th: นักแปลที่ว่างคนแรก

en: Automatic translation
th: การแปลอัตโนมัติ

note: translators: %d is for the number of day(s).
en: %d day | %d days
th[0]: %d วัน
th[1]: %d วัน

note: translators: %d is for the number of hour(s).
en: %d hour | %d hours
th[0]: %d ชั่วโมง
th[1]: %d ชั่วโมง

note: translators: %d is for the number of minute(s).
en: %d minute | %d minutes
th[0]: %d นาที
th[1]: %d นาที

note: translators: %1$1s and %2$2s is used for adding html tags to make WPML support a link. %3$s is a list of numeric ids.
en: Something went wrong with automatic translation. Please contact %1$1sWPML support%2$2s and report that the following automatic translation is stuck: %3$3s | Something went wrong with automatic translation. Please contact %1$1sWPML support%2$2s and report that the following automatic translations are stuck: %3$3s
th[0]: เกิดข้อผิดพลาดกับการแปลอัตโนมัติ กรุณาติดต่อ %1$1sฝ่ายสนับสนุน WPML%2$2s และรายงานว่าการแปลอัตโนมัตินี้ติดขัด: %3$3s
th[1]: มีบางอย่างผิดพลาดเกี่ยวกับการแปลอัตโนมัติ โปรดติดต่อ %1$1sฝ่ายสนับสนุน WPML%2$2s และรายงานว่าการแปลอัตโนมัติต่อไปนี้ติดขัด: %3$3s

en: WPML Translation Management is now included in WPML Multilingual CMS.
th: WPML Translation Management ตอนนี้รวมอยู่ใน WPML Multilingual CMS แล้ว.

en: This plugin has been deactivated as it is now part of the WPML Multilingual CMS plugin. You can safely delete it.
th: ปลั๊กอินนี้ถูกปิดการใช้งานเนื่องจากตอนนี้เป็นส่วนหนึ่งของปลั๊กอิน WPML Multilingual CMS คุณสามารถลบได้อย่างปลอดภัย.

en: Read more
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Do not make '%s' translatable
th: ไม่ต้องทำให้ “%s” สามารถแปลได้

en: Make '%s' translatable
th: ทำให้ “%s” สามารถแปลได้

en: Make '%s' appear as translated
th: ทำให้ “%s” ปรากฏเป็นฉบับที่แปลแล้ว

en: Translatable
th: สามารถแปลได้

en: only show translated items
th: แสดงเฉพาะรายการที่แปลแล้ว

en: use translation if available or fallback to default language
th: ใช้การแปลถ้ามี หรือใช้ภาษาเริ่มต้นถ้าไม่มี

en: Not translatable
th: ไม่สามารถแปลได้

en: WPML uses cookies to identify the visitor’s current language, the last visited language and the language of users who have logged in.
th: WPML ใช้คุกกี้เพื่อระบุภาษาปัจจุบันของผู้เยี่ยมชม ภาษาที่เยี่ยมชมล่าสุด และภาษาของผู้ใช้ที่เข้าสู่ระบบ.

en: While you use the plugin, WPML will share data regarding the site through Installer. No data from the user itself will be shared.
th: ในขณะที่คุณใช้ปลั๊กอิน WPML จะแบ่งปันข้อมูลเกี่ยวกับเว็บไซต์ผ่านตัวติดตั้ง ไม่มีข้อมูลของผู้ใช้ที่จะถูกแบ่งปัน.

en: This action is not allowed
th: การกระทำนี้ไม่ได้รับอนุญาต

en: Dismiss
th: ปิด

en: Translating content created with page builders
th: การแปลเนื้อหาที่สร้างด้วยตัวสร้างหน้า

en: How to translate Block editor content
th: วิธีแปลเนื้อหาตัวแก้ไขบล็อก

[ctx: Integration requirement notice title for translation editor: enable action]
en: Enable it now
th: เปิดใช้งานตอนนี้

en: Your WPML installation may cause problems with Block editor
th: การติดตั้ง WPML ของคุณอาจทำให้เกิดปัญหากับตัวแก้ไขบล็อก

en: You are using WPML Translation Management without String Translation. Some of the translations may not work this way. Please download and install WPML String Translation before you translate the content from Block editor.
th: คุณกำลังใช้ WPML Translation Management โดยไม่มี String Translation บางการแปลอาจไม่ทำงานด้วยวิธีนี้ โปรดดาวน์โหลดและติดตั้ง WPML String Translation ก่อนที่คุณจะแปลเนื้อหาจากตัวแก้ไขบล็อก.

note: translators: %s is the product name,
en: To easily translate %s, you need to add the following WPML components:
th: เพื่อแปล %s ได้อย่างง่ายดาย คุณต้องเพิ่มส่วนประกอบ WPML ต่อไปนี้:

en: Your WPML Blog account only allows you to manually translate Elementor content
th: บัญชี WPML Blog ของคุณอนุญาตให้คุณแปลเนื้อหา Elementor ด้วยตนเองเท่านั้น

note: translators: %1$s, %3$s, %6$s and %7$s are opening and closing link tags, %2$s and %5$s are the product name, %3$s are break tags.
en: %1$sLearn how to translate %2$s content manually%3$s %4$sAlternatively, to translate %5$s content using the Advanced Translation Editor, automatic translation, professional services, or by other users on your site %6$supgrade to WPML CMS account%7$s.
th: %1$sเรียนรู้วิธีการแปลเนื้อหา %2$s ด้วยตนเอง%3$s %4$sหรือเพื่อแปลเนื้อหา %5$s โดยใช้ตัวแก้ไขการแปลขั้นสูง การแปลอัตโนมัติ บริการมืออาชีพ หรือโดยผู้ใช้อื่นบนเว็บไซต์ของคุณ %6$sอัปเกรดเป็นบัญชี WPML CMS%7$s.

note: translators: %1$s is the product name, %2$s and %3$s are opening and closing link tag.
en: To translate content created with %1$s, you need to %2$sinstall WPML String Translation%3$s
th: เพื่อแปลเนื้อหาที่สร้างด้วย %1$s คุณจำเป็นต้อง %2$sติดตั้ง WPML String Translation%3$s

note: translators: %1$s and %3$s are opening and closing link tags, %2$s is the product name.
en: %1$sLearn how to translate %2$s content%3$s
th: %1$sเรียนรู้วิธีการแปลเนื้อหา %2$s%3$s

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Activate
th: เปิดใช้งาน

en: Activating...
th: กำลังเปิดใช้งาน...

en: Activated
th: เปิดใช้งานแล้ว

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

note: translators: %s will be replaced with a list of plugins or themes.
en: One more step before you can translate on %s
th: อีกหนึ่งขั้นตอนก่อนที่คุณจะสามารถแปลบน %s

en: You need to enable WPML's Translation Editor, to translate conveniently.
th: คุณต้องเปิดใช้งานตัวแก้ไขการแปลของ WPML เพื่อแปลได้อย่างสะดวก.

en: Done.
th: เสร็จสิ้น.

en: Something went wrong. Please try again or contact the support.
th: เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง โปรดลองอีกครั้งหรือติดต่อฝ่ายสนับสนุน.

[ctx: Used between elements of a two elements list]
note: translators: Used between elements of a two elements list
en: and
th: และ

[ctx: Used before the last element of a three or more elements list]
note: translators: Used before the last element of a three or more elements list
en: , and
th: , และ

en: This will be the last version of WPML which works with the currently installed PHP version
th: นี่จะเป็นเวอร์ชันสุดท้ายของ WPML ที่ทำงานกับเวอร์ชัน PHP ที่ติดตั้งอยู่ในปัจจุบัน

en: This version of WPML will only receive security fixes for the next 12 months
th: เวอร์ชันนี้ของ WPML จะได้รับเฉพาะการแก้ไขด้านความปลอดภัยในอีก 12 เดือนข้างหน้า

en: WPML is disabled because it requires WordPress version 4.4 or above.
th: WPML ถูกปิดใช้งานเนื่องจากต้องการ WordPress เวอร์ชัน 4.4 หรือสูงกว่า.

en: Manage Translation Management
th: จัดการ Translation Management

en: Manage Languages
th: จัดการภาษา

en: Manage Theme and Plugin localization
th: จัดการการแปลธีมและปลั๊กอิน

en: Manage Support
th: จัดการการสนับสนุน

en: Manage WooCommerce Multilingual
th: จัดการ WooCommerce Multilingual

en: Operate WooCommerce Multilingual. Everything on WCML except the settings tab.
th: ดำเนินการ WooCommerce Multilingual ทุกอย่างใน WCML ยกเว้นแท็บการตั้งค่า.

en: Manage translation of media
th: จัดการการแปลสื่อ

en: Manage Navigation
th: จัดการการนำทาง

en: Manage Sticky Links
th: จัดการ Sticky Links

en: Manage String Translation
th: จัดการ String Translation

en: Manage Translation Analytics
th: จัดการ Translation Analytics

en: Manage WPML Menus Sync
th: จัดการ WPML Menus Sync

en: Manage Taxonomy Translation
th: จัดการการแปลหมวดหมู่

en: Manage Troubleshooting
th: จัดการการแก้ไขปัญหา

en: Translation options
th: ตัวเลือกการแปล

en: As early as possible
th: เร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

en: Later in the head section (priority %d)
th: ช้าลงในส่วนหัว (ลำดับความสำคัญ %d)

en: SEO Options
th: ตัวเลือก SEO

en: Display alternative languages in the HEAD section.
th: แสดงภาษาทางเลือกในส่วน HEAD.

en: Position of hreflang links
th: ตำแหน่งของลิงก์ hreflang

en: Thank you for registering WPML on this site. You will receive automatic updates when new versions are available.
th: ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียน WPML บนเว็บไซต์นี้ คุณจะได้รับการอัปเดตอัตโนมัติเมื่อมีเวอร์ชันใหม่.

en: Version
th: เวอร์ชัน

en: PHP %1$s and above are recommended. PHP %2$s is the minimum requirement.
th: แนะนำให้ใช้ PHP %1$s ขึ้นไป PHP %2$s เป็นข้อกำหนดขั้นต่ำ.

en: Find how you can update PHP.
th: ค้นหาวิธีอัปเดต PHP.

en: Memory limit
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำ

en: A memory limit of at least %s is required.
th: ต้องการขีดจำกัดหน่วยความจำอย่างน้อย %s.

en: Memory usage
th: การใช้หน่วยความจำ

en: Max execution time
th: เวลาการทำงานสูงสุด

en: Max input vars
th: ตัวแปรอินพุตสูงสุด

en: Utf8mb4 charset
th: รหัสอักขระ utf8mb4

en: Some WPML String Translation features may not work correctly without utf8mb4 character support.
th: คุณสมบัติบางอย่างของ WPML String Translation อาจทำงานไม่ถูกต้องหากไม่มีการรองรับอักขระ utf8mb4.

en: WordPress 3.9 or later is required.
th: ต้องการ WordPress 3.9 หรือใหม่กว่า.

en: A memory limit of at least 128MB is required.
th: ต้องการขีดจำกัดหน่วยความจำอย่างน้อย 128MB.

en: Max memory limit
th: ขีดจำกัดหน่วยความจำสูงสุด

en: REST enabled
th: เปิดใช้งาน REST

en: REST API is disabled, blocking some features of WPML
th: REST API ถูกปิดใช้งาน ซึ่งบล็อกคุณสมบัติบางอย่างของ WPML

en: eval() availability from Suhosin
th: ความพร้อมใช้งานของ eval() จาก Suhosin

en: Not available
th: ไม่พร้อมใช้งาน

en: Available
th: พร้อมใช้งาน

en: The eval() PHP function must be enabled.
th: ต้องเปิดใช้งานฟังก์ชัน eval() ของ PHP.

en: Info
th: ข้อมูล

en: Translating %1$s? Use the %2$s table for easier translation.
th: กำลังแปล %1$s? ใช้ตาราง %2$s เพื่อการแปลที่ง่ายขึ้น.

en:  %s translation
th: การแปล %s

note: translators: %s: Cache directory path
en: WPML could not create a cache directory in %s
th: WPML ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีแคชใน %s

note: translators: %s: Cache directory path
en: WPML could not write in the cache directory: %s
th: WPML ไม่สามารถเขียนในไดเรกทอรีแคช: %s

en: Localization options
th: ตัวเลือกการแปล

en: Automatically load the theme's .mo file using 'load_textdomain'
th: โหลดไฟล์.mo ของธีมโดยอัตโนมัติโดยใช้ “load_textdomain”

en: Enter textdomain:
th: ป้อน textdomain:

en: Scanning now, please don't close this page.
th: กำลังสแกน โปรดอย่าปิดหน้านี้.

en: Scanning Results
th: ผลการสแกน

en: Failed to update the feedback.
th: ไม่สามารถอัปเดตข้อเสนอแนะ.

en: Missing key "%s".
th: ขาดคีย์ “%s”.

en: Translation Feedback
th: ข้อเสนอแนะการแปล

en: Translation rating
th: คะแนนการแปล

en: Unknown reviewer
th: ผู้ตรวจสอบที่ไม่ทราบชื่อ

en: New
th: ใหม่

en: Sent to translator
th: ส่งให้นักแปล

en: Translator replied
th: นักแปลตอบกลับ

en: Replied
th: ตอบกลับแล้ว

en: Admin replied
th: ผู้ดูแลระบบตอบกลับ

en: Sent to translation service
th: ส่งไปยังบริการแปล

en: E-mail sent to translation service
th: ส่งอีเมลไปยังบริการแปล

en: Translation fixed
th: แก้ไขการแปลแล้ว

en: Approved
th: อนุมัติแล้ว

en: Send to translator
th: ส่งให้นักแปล

en: Reply to translator
th: ตอบกลับนักแปล

en: Reply to admin
th: ตอบกลับผู้ดูแลระบบ

en: %1s cannot receive feedback about the translation automatically. Please log-in to %1s website and report these issues manually.
th: %1s ไม่สามารถรับข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการแปลโดยอัตโนมัติ โปรดเข้าสู่ระบบในเว็บไซต์ %1s และรายงานปัญหาเหล่านี้ด้วยตนเอง.

en: An email has been sent to %s to report the issue. Please check your email for a feedback from their part.
th: อีเมลถูกส่งไปยัง %s เพื่อรายงานปัญหา โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อดูข้อเสนอแนะจากพวกเขา.

en: Issue tracking in %s
th: การติดตามปัญหาใน %s

en: Translator
th: นักแปล

en: Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Translation Service
th: บริการแปล

en: Could not send the report to %s.
th: ไม่สามารถส่งรายงานไปยัง %s.

en: This means that %s isn't yet aware of the problem in the translation and cannot fix it.
th: นี่หมายความว่า %s ยังไม่ทราบถึงปัญหาในการแปลและไม่สามารถแก้ไขได้.

en: Could not fetch the status from %s.
th: ไม่สามารถดึงสถานะจาก %s.

en: Let's get it working for you. Please contact %1sWPML support%2s and give them the following error details:
th: มาทำให้มันทำงานได้สำหรับคุณกันเถอะ โปรดติดต่อ %1sฝ่ายสนับสนุน WPML%2s และแจ้งรายละเอียดข้อผิดพลาดดังต่อไปนี้:

en: Show details
th: แสดงรายละเอียด

en: WPML cannot communicate with the remote translation service. Please make sure WPML Translation Management is active.
th: WPML ไม่สามารถสื่อสารกับบริการแปลระยะไกลได้ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่า WPML Translation Management เปิดใช้งานอยู่.

en: %d feedback was updated. | %d feedback were updated.
th[0]: %d ข้อเสนอแนะได้รับการอัปเดต.
th[1]: %d ข้อเสนอแนะได้รับการอัปเดต.

en: %d feedback was trashed. | %d feedback were trashed.
th[0]: %d ข้อเสนอแนะถูกย้ายไปถังขยะ.
th[1]: %d ข้อเสนอแนะถูกย้ายไปถังขยะ.

en: The trashed feedback will be permanently deleted after %d days.
th: ข้อเสนอแนะที่ถูกย้ายไปถังขยะจะถูกลบถาวรหลังจาก %d วัน.

en: %d feedback was restored. | %d feedback were restored.
th[0]: %d ข้อเสนอแนะได้รับการกู้คืน.
th[1]: %d ข้อเสนอแนะได้รับการกู้คืน.

en: %d feedback was permanently deleted. | %d feedback were permanently deleted.
th[0]: %d ข้อเสนอแนะถูกลบถาวร.
th[1]: %d ข้อเสนอแนะถูกลบถาวร.

en: Want to know if recent translations you received have problems?
th: ต้องการทราบหรือไม่ว่าการแปลล่าสุดที่คุณได้รับมีปัญหาหรือไม่?

en: You got back several jobs from translation and they now appear on your site.
th: คุณได้รับงานหลายงานกลับมาจากการแปลและตอนนี้ปรากฏบนเว็บไซต์ของคุณ.

en: WPML lets you open these pages for feedback, so that visitors can tell you if they notice anything wrong.
th: WPML อนุญาตให้คุณเปิดหน้าเหล่านี้เพื่อรับข้อเสนอแนะ เพื่อให้ผู้เยี่ยมชมสามารถแจ้งคุณได้หากพวกเขาสังเกตเห็นสิ่งผิดปกติ.

en: Enable Translation Feedback
th: เปิดใช้งานการแสดงความคิดเห็นต่อการแปล

en: Learn more about translation feedback
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการแสดงความคิดเห็นต่อการแปล

en: local translator
th: นักแปลท้องถิ่น

en: Unknown remote translation service
th: บริการแปลระยะไกลที่ไม่รู้จัก

en: All
th: ทั้งหมด

en: Trash
th: ถังขยะ

en: For "%s"
th: สำหรับ “%s”

en: Average rating - %s
th: คะแนนเฉลี่ย - %s

en: Issues with translations
th: ปัญหาเกี่ยวกับการแปล

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Feedback list navigation
th: การนำทางรายการข้อเสนอแนะ

en: First page
th: หน้าแรก

en: Previous page
th: หน้าก่อนหน้า

en: Next page
th: หน้าถัดไป

en: Last page
th: หน้าสุดท้าย

en: Current page
th: หน้าปัจจุบัน

en: of
th: จาก

en: Select bulk action
th: เลือกการดำเนินการเป็นกลุ่ม

en: Bulk Actions
th: การดำเนินการเป็นกลุ่ม

en: Mark as fixed
th: ทำเครื่องหมายว่าแก้ไขแล้ว

en: Mark as new
th: ทำเครื่องหมายว่าใหม่

en: Move to trash
th: ย้ายไปถังขยะ

en: No feedback found.
th: ไม่พบข้อเสนอแนะ.

en: Restore
th: กู้คืน

en: Delete permanently
th: ลบถาวร

en: Feedback
th: ข้อเสนอแนะ

en: Rating
th: คะแนน

en: Status
th: สถานะ

en: Translated post
th: โพสต์ที่แปลแล้ว

en: Date
th: วันที่

en: Select Validation
th: เลือกการตรวจสอบ

en: Review
th: ตรวจทาน

en: View post
th: ดูโพสต์

en: Translation:
th: การแปล:

en: Edit translation
th: แก้ไขการแปล

en: Original post:
th: โพสต์ต้นฉบับ:

en: Rating:
th: คะแนน:

en: Feedback:
th: ข้อเสนอแนะ:

en: Edit feedback
th: แก้ไขข้อเสนอแนะ

en: Status:
th: สถานะ:

en: Check for updates
th: ตรวจสอบการอัปเดต

en: Translated by:
th: แปลโดย:

en: Corrected by:
th: แก้ไขโดย:

en: Reviewed by:
th: ตรวจทานโดย:

en: Add a note to the translator
th: เพิ่มบันทึกถึงนักแปล

en: Add a note to the administrator
th: เพิ่มบันทึกถึงผู้ดูแลระบบ

en: Communication:
th: การสื่อสาร:

en: Reply to translator:
th: ตอบกลับนักแปล:

en: Reply to admin:
th: ตอบกลับผู้ดูแลระบบ:

en: No translator available for this language pair.
th: ไม่มีนักแปลสำหรับคู่ภาษานี้.

en: Translation Feedback button on front-end:
th: ปุ่มแสดงความคิดเห็นต่อการแปลบนหน้าเว็บ:

en: Icon style:
th: รูปแบบไอคอน:

en: Show Translation Feedback module for these languages:
th: แสดงโมดูลแสดงความคิดเห็นต่อการแปลสำหรับภาษาเหล่านี้:

en: Expiration date for Translation Feedback module:
th: วันหมดอายุสำหรับโมดูลแสดงความคิดเห็นต่อการแปล:

en: Enable Translation Feedback module
th: เปิดใช้งานโมดูลแสดงความคิดเห็นต่อการแปล

en: Show on the left side of the screen
th: แสดงทางด้านซ้ายของหน้าจอ

en: Show on the right side of the screen
th: แสดงทางด้านขวาของหน้าจอ

en: I will add it manually (%1$sinstructions%2$s)
th: ฉันจะเพิ่มด้วยตนเอง (%1$sคำแนะนำ%2$s)

en: Do not show it
th: ไม่แสดง

en: Ask for feedback about translated content that was %1$s in the last %2$s %3$s
th: ขอข้อเสนอแนะเกี่ยวกับเนื้อหาที่แปลซึ่ง%1$s ใน %2$s %3$s ที่ผ่านมา

en: Always ask for feedback (no time limit for feedback)
th: ขอข้อเสนอแนะเสมอ (ไม่มีการจำกัดเวลาสำหรับข้อเสนอแนะ)

en: published or updated
th: เผยแพร่หรืออัปเดต

en: published
th: เผยแพร่

en: updated
th: อัปเดต

en: day(s)
th: วัน

en: week(s)
th: สัปดาห์

en: month(s)
th: เดือน

en: Rate translation
th: ให้คะแนนการแปล

en: Thank you for your rating!
th: ขอบคุณสำหรับการให้คะแนนของคุณ!

en: Thank you for your rating and comment!
th: ขอบคุณสำหรับการให้คะแนนและความคิดเห็นของคุณ!

en: This page was translated from:
th: หน้านี้แปลมาจาก:

en: Please rate this translation:
th: โปรดให้คะแนนการแปลนี้:

en: Your rating:
th: คะแนนของคุณ:

en: It is perfect!
th: สมบูรณ์แบบ!

en: It is OK
th: ใช้ได้

en: It could be improved
th: สามารถปรับปรุงได้

en: I can see a lot of language errors
th: ฉันเห็นข้อผิดพลาดทางภาษามากมาย

en: I can't understand anything
th: ฉันไม่เข้าใจอะไรเลย

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Please give some examples of errors and how would you improve them:
th: โปรดยกตัวอย่างข้อผิดพลาดและวิธีที่คุณจะปรับปรุง:

en: Send
th: ส่ง

en: If you are a human, do not fill in this field.
th: หากคุณเป็นมนุษย์ อย่ากรอกช่องนี้.

en: Rate translation of this page
th: ให้คะแนนการแปลของหน้านี้

en: Translation Priority
th: ลำดับความสำคัญในการแปล

en: Translation Priorities
th: ลำดับความสำคัญในการแปล

en: All Translation Priorities
th: ลำดับความสำคัญในการแปลทั้งหมด

en: Edit Translation Priority
th: แก้ไขลำดับความสำคัญในการแปล

en: Update Translation Priority
th: อัปเดตลำดับความสำคัญในการแปล

en: Add new Translation Priority
th: เพิ่มลำดับความสำคัญในการแปลใหม่

en: New Translation Priority Name
th: ชื่อลำดับความสำคัญในการแปลใหม่

en: Optional
th: ไม่บังคับ

en: Required
th: จำเป็น

en: Not needed
th: ไม่จำเป็น

en: User not found
th: ไม่พบผู้ใช้

en: You are the Translation Manager for %s. This role lets you manage everything related to translation for this site.
th: คุณเป็นผู้จัดการการแปลสำหรับ %s บทบาทนี้ช่วยให้คุณจัดการทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับการแปลสำหรับเว็บไซต์นี้.

en: Before you can start sending content to translation, you need to complete a short setup.
th: ก่อนที่คุณจะสามารถเริ่มส่งเนื้อหาไปแปลได้ คุณจำเป็นต้องทำการตั้งค่าสั้น ๆ ให้เสร็จสิ้น.

en: Set-up the translation
th: ตั้งค่าการแปล

en: * Remember, your login name for %1$s is %2$s. If you need help with your password, use the password reset in the login page.
th: * โปรดจำไว้ว่าชื่อเข้าสู่ระบบของคุณสำหรับ %1$s คือ %2$s หากคุณต้องการความช่วยเหลือเกี่ยวกับรหัสผ่าน โปรดใช้การรีเซ็ตรหัสผ่านในหน้าเข้าสู่ระบบ.

en: At your service
th: ยินดีให้บริการ

en: Administrator for %s
th: ผู้ดูแลระบบสำหรับ %s

en: You are now the Translation Manager for %s - action needed
th: ตอนนี้คุณเป็นผู้จัดการการแปลสำหรับ %s - ต้องดำเนินการ

en: The role was not found.
th: ไม่พบบทบาทนี้.

en: The user could not be created
th: ไม่สามารถสร้างผู้ใช้ได้

en: Fix WPML tables collation
th: แก้ไขการเรียงลำดับตาราง WPML

en: Fixes the collation of WPML tables in order to match the collation of default WP tables.
th: แก้ไขการเรียงลำดับของตาราง WPML เพื่อให้ตรงกับการเรียงลำดับของตาราง WP เริ่มต้น.

en: Invalid nonce.
th: Nonce ไม่ถูกต้อง.

en: Some parameters are missing for this request.
th: พารามิเตอร์บางอย่างหายไปสำหรับคำขอนี้.

en: Running now batch #%d
th: กำลังดำเนินการชุดที่ #%d

en: Completed: %1$d posts were processed for "%2$s".
th: เสร็จสิ้น: ประมวลผลโพสต์ %1$d รายการสำหรับ “%2$s”.

en: Synchronize local job ids with ATE jobs
th: ซิงโครไนซ์ ID งานท้องถิ่นกับงาน ATE

en: Synchronize local job ids with their ATE counterparts. You will have to refresh a few times any admin page to accomplish the process.
th: ซิงโครไนซ์ ID งานท้องถิ่นกับคู่ของพวกเขาใน ATE คุณจะต้องรีเฟรชหน้าผู้ดูแลระบบหลายครั้งเพื่อดำเนินการให้เสร็จสมบูรณ์.

en: This setting is controlled by a wpml-config.xml file. Click here to unlock and override this setting.
th: การตั้งค่านี้ถูกควบคุมโดยไฟล์ wpml-config.xml คลิกที่นี่เพื่อปลดล็อคและแทนที่การตั้งค่านี้.

en: Display mode for blog posts has changed
th: โหมดการแสดงผลสำหรับบล็อกโพสต์ได้เปลี่ยนแปลงแล้ว

en: Until now, your site was set to display "all blog posts", even if they are not translated. That feature is now replaced with a better and more complete translation mode.
th: จนถึงตอนนี้ เว็บไซต์ของคุณถูกตั้งค่าให้แสดง “บล็อกโพสต์ทั้งหมด” แม้ว่าจะไม่ได้รับการแปล คุณลักษณะนั้นถูกแทนที่ด้วยโหมดการแปลที่ดีกว่าและสมบูรณ์มากขึ้นแล้ว.

en: Which blog posts do you want to display on your site's translations?
th: คุณต้องการแสดงบล็อกโพสต์ใดบนการแปลเว็บไซต์ของคุณ?

en: Blog posts from the site's default language, or translations when they exist
th: บล็อกโพสต์จากภาษาเริ่มต้นของเว็บไซต์ หรือการแปลเมื่อมีอยู่

en: Only translated blog posts (never display posts from the default language on translation languages)
th: เฉพาะบล็อกโพสต์ที่แปลแล้วเท่านั้น (ไม่แสดงโพสต์จากภาษาเริ่มต้นบนภาษาที่แปล)

en: Thank you for choosing. You can always change your selection in %sPost Types Translation setup%s.
th: ขอบคุณสำหรับการเลือก คุณสามารถเปลี่ยนการเลือกของคุณได้เสมอใน %sการตั้งค่าการแปลประเภทโพสต์%s.

en: The upgrade is complete.
th: การอัปเกรดเสร็จสมบูรณ์.

en: %d items remaining...
th: เหลือ %d รายการ...

en: WPML needs to upgrade the post's media information.
th: WPML จำเป็นต้องอัปเกรดข้อมูลสื่อของโพสต์.

en: We couldn't complete the whole process in one request. Please click on the "Upgrade" button to continue.
th: เราไม่สามารถดำเนินการทั้งหมดได้ในคำขอเดียว โปรดคลิกที่ปุ่ม “อัปเกรด” เพื่อดำเนินการต่อ.

en: Starting...
th: กำลังเริ่มต้น...

en: The following exception has occurred while running the migration, please try again later or contact support if the problem persists.
th: เกิดข้อยกเว้นต่อไปนี้ขณะดำเนินการย้าย โปรดลองอีกครั้งในภายหลังหรือติดต่อฝ่ายสนับสนุนหากปัญหายังคงอยู่.

en: Choose language:
th: เลือกภาษา:

en: Do you want the WordPress admin to be in a different language?
th: คุณต้องการให้ส่วนผู้ดูแลระบบ WordPress เป็นภาษาอื่นหรือไม่?

en: WPML lets each user choose the admin language, unrelated of the language in which visitors will see the front-end of the site.
th: WPML ช่วยให้ผู้ใช้แต่ละคนสามารถเลือกภาษาของส่วนผู้ดูแลระบบได้ โดยไม่เกี่ยวข้องกับภาษาที่ผู้เยี่ยมชมจะเห็นในส่วนหน้าของเว็บไซต์.

en: Go to your %s to choose your admin language.
th: ไปที่ %s ของคุณเพื่อเลือกภาษาของส่วนผู้ดูแลระบบ.

en: profile
th: โปรไฟล์

en: WPML->Settings
th: WPML->การตั้งค่า

note: translators: %s link to WPML Settings page
en: WPML will include a language switcher on the WordPress login page. To change this, go to %s.
th: WPML จะรวมตัวสลับภาษาไว้ในหน้าเข้าสู่ระบบ WordPress หากต้องการเปลี่ยนแปลง ให้ไปที่ %s.

en: Login Page:
th: หน้าเข้าสู่ระบบ:

en: Your site currently has language switching for the login page disabled.
th: ปัจจุบันเว็บไซต์ของคุณปิดใช้งานการสลับภาษาสำหรับหน้าเข้าสู่ระบบ.

en: Navigation
th: การนำทาง

en: %s item | %s items
th[0]: %s รายการ
th[1]: %s รายการ

en: Flag for %s
th: ธงสำหรับ %s

[ctx: You may need to {re-save the site permalinks} - 2/2]
en: re-save the site permalinks
th: บันทึกลิงก์ถาวรของเว็บไซต์อีกครั้ง

[ctx: You may need to {re-save the site permalinks} - 1/2]
en: You may need to %s.
th: คุณอาจจำเป็นต้อง %s.

en: The URL of the HTML file is required
th: ต้องระบุ URL ของไฟล์ HTML

en: You are trying to use an external URL: this is not allowed.
th: คุณกำลังพยายามใช้ URL ภายนอก: ซึ่งไม่ได้รับอนุญาต.

en: An attempt to open the URL specified as a root page failed with the following error:
th: ความพยายามในการเปิด URL ที่ระบุเป็นหน้าหลักล้มเหลวด้วยข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: -- Please select --
th: -- โปรดเลือก --

en: You need to configure at least one more language in order to access "Theme and plugins localization" and "Media Translation" screens.
th: คุณจำเป็นต้องกำหนดค่าอย่างน้อยหนึ่งภาษาเพิ่มเติมเพื่อเข้าถึงหน้าจอ “การแปลธีมและปลั๊กอิน” และ “การแปลสื่อ”.

en: %1$s (current locale: %2$s) - suggested locale(s): %3$s
th: %1$s (ภาษาปัจจุบัน: %2$s) - ภาษาที่แนะนำ: %3$s

en: WordPress cannot automatically download translations for the following languages:
th: WordPress ไม่สามารถดาวน์โหลดการแปลโดยอัตโนมัติสำหรับภาษาต่อไปนี้:

en: Edit Languages
th: แก้ไขภาษา

en: To fix, open "%s" and set the "default locale" values as shown above.
th: เพื่อแก้ไข เปิด “%s” และตั้งค่า “ภาษาเริ่มต้น” ตามที่แสดงข้างต้น.

en: All Languages
th: ภาษาทั้งหมด

en: Display on language:
th: แสดงผลในภาษา:

note: translators: "WPML Site Languages section" is the title of the WPML settings page where administrators can configure the site's languages
en: WPML Site Languages section
th: ส่วนภาษาของเว็บไซต์ WPML

note: translators: "%s" will be replaced with a link to "WPML Site Languages section" page
en: When WPML is activated, the site language should be changed in the %s.
th: เมื่อเปิดใช้งาน WPML ควรเปลี่ยนภาษาของเว็บไซต์ใน %s.

en: WPML could not load configuration files, which your site needs.
th: WPML ไม่สามารถโหลดไฟล์การกำหนดค่าที่เว็บไซต์ของคุณต้องการได้.

en: Detailed error log
th: บันทึกข้อผิดพลาดโดยละเอียด

en: Retry
th: ลองอีกครั้ง

en: Remote XML Config Log
th: บันทึกการกำหนดค่า XML ระยะไกล

en: WPML needs to load configuration files, which tell it how to translate your theme and the plugins that you use. If there's a problem, use the Retry button. If the problem continues, contact WPML support, show the error details and we'll help you resolve it.
th: WPML จำเป็นต้องโหลดไฟล์การกำหนดค่า ซึ่งบอกว่าจะแปลธีมและปลั๊กอินที่คุณใช้อย่างไร หากมีปัญหา ให้ใช้ปุ่มลองอีกครั้ง หากปัญหายังคงเกิดขึ้น โปรดติดต่อฝ่ายสนับสนุนของ WPML แสดงรายละเอียดข้อผิดพลาด และเราจะช่วยคุณแก้ปัญหา.

en: Details
th: รายละเอียด

en: The remote XML Config Log is empty
th: บันทึกการกำหนดค่า XML ระยะไกลว่างเปล่า

en: Clear log
th: ล้างบันทึก

en: This post is also available in:
th: โพสต์นี้ยังมีในภาษา:

en: Network settings
th: การตั้งค่าเครือข่าย

en: Configure
th: กำหนดค่า

en: delete it permanently
th: ลบอย่างถาวร

en: restore
th: คืนค่า

en: Last Update Time could not be determined
th: ไม่สามารถระบุเวลาอัปเดตล่าสุดได้

en: WPML can't be functional because it requires a disabled PHP extension!
th: WPML ไม่สามารถทำงานได้เนื่องจากต้องการส่วนขยาย PHP ที่ถูกปิดใช้งาน!

en: To ensure and improve the security of your website, WPML makes use of the
th: เพื่อให้มั่นใจและปรับปรุงความปลอดภัยของเว็บไซต์ของคุณ WPML ใช้

en: The filter extension is enabled by default as of PHP 5.2.0. Before this time an experimental PECL extension was
                used, however, the PECL version is no longer recommended to be used or updated. (source:
th: ส่วนขยายตัวกรองเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นตั้งแต่ PHP 5.2.0 ก่อนหน้านี้มีการใช้ส่วนขยาย PECL แบบทดลอง
     อย่างไรก็ตาม ไม่แนะนำให้ใช้หรืออัปเดตเวอร์ชัน PECL อีกต่อไป (ที่มา:

en: The filter extension is enabled by default as of PHP 5.2, therefore it must have been disabled by either you or your host.
th: ส่วนขยายตัวกรองเปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้นตั้งแต่ PHP 5.2 ดังนั้นคุณหรือผู้ให้บริการโฮสต์ของคุณจะต้องปิดใช้งาน.

en: To enable it, either you or your host will need to open your website's php.ini file and either:
th: ในการเปิดใช้งาน คุณหรือผู้ให้บริการโฮสต์ของคุณจะต้องเปิดไฟล์ php.ini ของเว็บไซต์ของคุณและ:

en: Remove the 'filter_var' string from the 'disable_functions' directive or...
th: ลบสตริง “filter_var” ออกจากคำสั่ง “disable_functions” หรือ...

en: Add the following line:
th: เพิ่มบรรทัดต่อไปนี้:

en: Your php.ini file is located at
th: ไฟล์ php.ini ของคุณอยู่ที่

en: Done
th: เสร็จสิ้น

en: Messages and notifications
th: ข้อความและการแจ้งเตือน

en: Restore messages and notification
th: คืนค่าข้อความและการแจ้งเตือน

en: Apply to all users
th: ใช้กับผู้ใช้ทั้งหมด

en: Restore dismissed and hidden messages and notifications.
th: คืนค่าข้อความและการแจ้งเตือนที่ถูกยกเลิกและซ่อนไว้.

en: Remove all messages and notifications
th: ลบข้อความและการแจ้งเตือนทั้งหมด

en: Remove all messages and notifications, for all users.
th: ลบข้อความและการแจ้งเตือนทั้งหมดสำหรับผู้ใช้ทั้งหมด.

en: Unauthorized
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Select Language
th: เลือกภาษา

en: WPML cannot be activated together with these older plugins:
th: ไม่สามารถเปิดใช้งาน WPML พร้อมกับปลั๊กอินเก่าเหล่านี้:

en: WPML will be deactivated
th: WPML จะถูกปิดการใช้งาน

en: These plugins are known to have compatibiliy issues with WPML:
th: ปลั๊กอินเหล่านี้มีปัญหาเกี่ยวกับความเข้ากันได้กับ WPML:

en: Uncategorized
th: ไม่มีหมวดหมู่

en: WPML capabilities
th: ความสามารถของ WPML

en: Translation preferences
th: การตั้งค่าการแปล

en: The translation preference for this field are being controlled by a language configuration XML file. If you want to control it manually, remove the entry from the configuration file.
th: การตั้งค่าการแปลสำหรับฟิลด์นี้ถูกควบคุมโดยไฟล์การกำหนดค่าภาษา XML หากคุณต้องการควบคุมด้วยตนเอง ให้ลบรายการออกจากไฟล์การกำหนดค่า.

en: To synchronize values for translations, you need to enable WPML's Translation Management module.
th: ในการซิงโครไนซ์ค่าสำหรับการแปล คุณต้องเปิดใช้งานโมดูลการจัดการการแปลของ WPML.

en: Error: Something is wrong with field value. Translation preferences can not be set.
th: ข้อผิดพลาด: มีบางอย่างผิดปกติกับค่าฟิลด์ ไม่สามารถตั้งค่าการแปลได้.

en: Choose what to do when translating content with this field:
th: เลือกสิ่งที่ต้องทำเมื่อแปลเนื้อหาด้วยฟิลด์นี้:

en: Copy from original to translation
th: คัดลอกจากต้นฉบับไปยังการแปล

en: WPML will copy this field from %s when you save this post.
th: WPML จะคัดลอกฟิลด์นี้จาก %s เมื่อคุณบันทึกโพสต์นี้.

en: Missing post ID
th: ไม่พบรหัสโพสต์

note: translators: Post id.
en: No such post for ID = %d
th: ไม่มีโพสต์ดังกล่าวสำหรับรหัส = %d

en: Translation
th: การแปล

en: %1$s is translated via WPML. %2$sClick here to change translation options.%3$s
th: %1$s ถูกแปลผ่าน WPML %2$sคลิกที่นี่เพื่อเปลี่ยนตัวเลือกการแปล%3$s

en: Slugs are currently not translated.
th: ขณะนี้ยังไม่ได้แปล Slugs.

en: Slugs are currently translated. Click the link above to edit the translations.
th: ขณะนี้ Slugs ถูกแปลแล้ว คลิกลิงก์ด้านบนเพื่อแก้ไขการแปล.

en: Slug translation is currently disabled in WPML. %1$sClick here to enable.%2$s
th: การแปล Slug ถูกปิดใช้งานใน WPML ในขณะนี้ %1$sคลิกที่นี่เพื่อเปิดใช้งาน%2$s

en: %1$s is not translated. %2$sClick here to make this post type translatable.%3$s
th: %1$s ไม่ได้รับการแปล %2$sคลิกที่นี่เพื่อทำให้ประเภทโพสต์นี้แปลได้%3$s

en: The original has been deleted!
th: ต้นฉบับถูกลบไปแล้ว!

en: No Batch
th: ไม่มีชุดงาน

en: Contact the translator
th: ติดต่อนักแปล

en: Duplicate
th: ทำซ้ำ

en: Complete
th: เสร็จสมบูรณ์

en: In progress - needs retry
th: กำลังดำเนินการ - ต้องลองใหม่

en: Translation entry not found for: %d
th: ไม่พบรายการแปลสำหรับ: %d

en: translate
th: แปล

en: string not registered
th: ไม่ได้ลงทะเบียนสตริง

en: Multiple options
th: ตัวเลือกหลายรายการ

en: some strings might be not registered
th: สตริงบางรายการอาจไม่ได้ลงทะเบียน

en:  - (needs update)
th:  - (ต้องอัปเดต)

en: Preferences saved.
th: บันทึกการตั้งค่าแล้ว.

en: Translation requests cancelled.
th: ยกเลิกคำขอการแปลแล้ว.

en: No Translation requests selected.
th: ไม่ได้เลือกคำขอการแปล.

en: Authentication failed ( serviceId: %d )
th: การตรวจสอบสิทธิ์ล้มเหลว ( serviceId: %d )

en: Failed to select translation service  ( serviceId: %d )
th: ไม่สามารถเลือกบริการแปลได้ ( serviceId: %d )

en: Failed to select translation service ( serviceId: %d )
th: ไม่สามารถเลือกบริการแปลได้ ( serviceId: %d )

en: Processing translations...
th: กำลังประมวลผลการแปล...

en: Finalizing upgrade...
th: กำลังเสร็จสิ้นการอัปเกรด...

en: Missing step
th: ขั้นตอนหายไป

en: Resume Upgrade Process
th: ดำเนินการอัปเกรดต่อ

en: Run Upgrade Process
th: เริ่มกระบวนการอัปเกรด

en: WPML requires database upgrade
th: WPML ต้องการอัปเกรดฐานข้อมูล

en: This normally takes a few seconds, but may last up to several minutes of very large databases.
th: โดยปกติจะใช้เวลาไม่กี่วินาที แต่อาจใช้เวลาหลายนาทีสำหรับฐานข้อมูลขนาดใหญ่มาก.

en: Starting the upgrade process...
th: กำลังเริ่มกระบวนการอัปเกรด...

en: Creating new tables...
th: กำลังสร้างตารางใหม่...

en: <strong>WPML notice:</strong> Upgrades to this version are only supported from versions %1$s and above. To upgrade from version %2$s, first, download <a%3$s>2.0.4</a>, do the DB upgrade and then go to this version.
th: <strong>ประกาศ WPML:</strong> การอัปเกรดเป็นเวอร์ชันนี้รองรับเฉพาะเวอร์ชัน %1$s ขึ้นไปเท่านั้น หากต้องการอัปเกรดจากเวอร์ชัน %2$s ให้ดาวน์โหลด <a%3$s>2.0.4</a> ก่อน ทำการอัปเกรดฐานข้อมูล แล้วจึงไปที่เวอร์ชันนี้.

en: WP Menus Sync
th: การซิงค์เมนู WP

en: Translations:
th: การแปล:

en: edit translation
th: แก้ไขการแปล

en: add translation
th: เพิ่มการแปล

en: Synchronize menus between languages.
th: ซิงโครไนซ์เมนูระหว่างภาษา.

en: Translation of
th: การแปลของ

en: none
th: ไม่มี

en: not translated in current language
th: ไม่ได้แปลในภาษาปัจจุบัน

en: Menu Option: auto_add
th: ตัวเลือกเมนู: auto_add

en: Menu(s) syncing complete.
th: การซิงค์เมนูเสร็จสมบูรณ์.

en: Your menu includes custom items, which you need to translate using WPML's String Translation.
th: เมนูของคุณมีรายการที่กำหนดเอง ซึ่งคุณจำเป็นต้องแปลโดยใช้การแปลสตริงของ WPML.

en: 1. Translate these strings:
th: 1. แปลสตริงเหล่านี้:

en: 2. When you're done translating, return here and run the menu synchronization again. This will use the strings that you translated to update the menus.
th: 2. เมื่อคุณแปลเสร็จแล้ว ให้กลับมาที่นี่และเรียกใช้การซิงโครไนซ์เมนูอีกครั้ง ซึ่งจะใช้สตริงที่คุณแปลเพื่ออัปเดตเมนู.

en: Translate menu strings and URLs for:
th: แปลสตริงเมนูและ URL สำหรับ:

en: Remove comments that don't match the content's language
th: ลบความคิดเห็นที่ไม่ตรงกับภาษาของเนื้อหา

en: This will check for comments that have a language different than the content they belong to. If found, we can delete these comments for you. We call these 'orphan comments'.
th: นี่จะตรวจสอบความคิดเห็นที่มีภาษาแตกต่างจากเนื้อหาที่เกี่ยวข้อง หากพบ เราสามารถลบความคิดเห็นเหล่านี้ให้คุณได้ เราเรียกสิ่งเหล่านี้ว่า “ความคิดเห็นกำพร้า”.

en: Check for orphan comments
th: ตรวจสอบความคิดเห็นกำพร้า

en: Checking...
th: กำลังตรวจสอบ...

en: Good news! Your site has no orphan comments.
th: ข่าวดี! เว็บไซต์ของคุณไม่มีความคิดเห็นกำพร้า.

en: %s orphan comments found.
th: พบความคิดเห็นกำพร้า %s รายการ.

en: Clean orphan comments
th: ทำความสะอาดความคิดเห็นกำพร้า

en: * The clean task may take several minutes to complete.
th: * งานทำความสะอาดอาจใช้เวลาหลายนาทีในการดำเนินการ.

en: Deleted comments:
th: ความคิดเห็นที่ถูกลบ:

en: Post not found
th: ไม่พบโพสต์

en: <p>Some taxonomy terms are out of sync between languages. This means that content in some languages will not have the correct tags or categories.</p>
    			 <p>In order to synchronize the taxonomies, you need to go over each of them from the following list and click the "Update taxonomy hierarchy" button.</p>
th: <p>คำศัพท์ในหมวดหมู่บางอย่างไม่ตรงกันระหว่างภาษา ซึ่งหมายความว่าเนื้อหาในบางภาษาจะไม่มีแท็กหรือหมวดหมู่ที่ถูกต้อง</p>
    			 <p>เพื่อซิงโครไนซ์หมวดหมู่ คุณต้องดูแต่ละรายการจากรายการต่อไปนี้และคลิกปุ่ม “อัปเดตลำดับชั้นหมวดหมู่”</p>

en: Valid
th: ถูกต้อง

en: Not valid
th: ไม่ถูกต้อง

en: This information allows our support team to see the versions of WordPress, plugins and theme on your site. Provide this information if requested in our support forum. No passwords or other confidential information is included.
th: ข้อมูลนี้ช่วยให้ทีมสนับสนุนของเราเห็นเวอร์ชันของ WordPress, ปลั๊กอิน และธีมบนเว็บไซต์ของคุณ โปรดให้ข้อมูลนี้หากมีการร้องขอในฟอรัมสนับสนุนของเรา ไม่มีรหัสผ่านหรือข้อมูลลับอื่น ๆ รวมอยู่.

en: Upload directory cannot be created. Check your permissions.
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีอัปโหลดได้ กรุณาตรวจสอบสิทธิ์ของคุณ.

en: Upload dir is not writable
th: ไดเรกทอรีอัปโหลดไม่สามารถเขียนได้

[ctx: Edit languages page: page title]
en: Edit Languages
th: แก้ไขภาษา

[ctx: Edit languages page: sentence #1]
en: This table allows you to edit languages for your site. Each row represents a language.
th: ตารางนี้ช่วยให้คุณแก้ไขภาษาสำหรับเว็บไซต์ของคุณ แต่ละแถวแทนหนึ่งภาษา.

[ctx: Edit languages page: sentence #2]
en: For each language, you need to enter the following information:
th: สำหรับแต่ละภาษา คุณต้องป้อนข้อมูลต่อไปนี้:

[ctx: Edit languages page: subtitle #1]
en: Code:
th: รหัส:

[ctx: Edit languages page: subtitle #1, description]
en: a unique value that identifies the language. Once entered, the language code cannot be changed.
th: ค่าที่ไม่ซ้ำกันซึ่งระบุภาษา เมื่อป้อนแล้ว รหัสภาษาไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้.

[ctx: Edit languages page: subtitle #2]
en: Translations:
th: การแปล:

[ctx: Edit languages page: subtitle #2, description]
en: the way the language name will be displayed in different languages.
th: วิธีที่ชื่อภาษาจะแสดงในภาษาต่าง ๆ.

[ctx: Edit languages page: subtitle #3]
en: Flag:
th: ธง:

[ctx: Edit languages page: subtitle #3, description]
note: translators: %s: link to flag documentation
en: the flag to display next to the language (optional). You can either upload your own flag or use one of WPML's built in flag images. Read more about <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">using flags</a>.
th: ธงที่จะแสดงถัดจากภาษา (ไม่บังคับ) คุณสามารถอัปโหลดธงของคุณเองหรือใช้ภาพธงที่มีอยู่แล้วของ WPML อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับ <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">การใช้ธง</a>.

[ctx: Edit languages page: subtitle #4]
en: Default locale:
th: ภาษาท้องถิ่นเริ่มต้น:

[ctx: Edit languages page: subtitle #4, description]
en: This determines the locale value for this language. You should check the name of WordPress localization file to set this correctly.
th: สิ่งนี้กำหนดค่าภาษาท้องถิ่นสำหรับภาษานี้ คุณควรตรวจสอบชื่อของไฟล์การแปล WordPress เพื่อตั้งค่านี้ให้ถูกต้อง.

[ctx: Edit languages page: subtitle #5]
en: Encode URLs:
th: เข้ารหัส URL:

[ctx: Edit languages page: subtitle #5, description]
en: yes/no, determines if URLs in this language are encoded or use ASCII characters (leave ‘no’ if you are not sure).
th: ใช่/ไม่ กำหนดว่า URL ในภาษานี้ถูกเข้ารหัสหรือใช้อักขระ ASCII (ปล่อยให้เป็น “ไม่” หากคุณไม่แน่ใจ).

[ctx: Edit languages page: subtitle #6, description]
en: the code Google expects for this language. The hreflang should contain at least the language code (usually, made of two letters), or, if you want to specify the country/region, it sould be the same information as the locale name, but in a slightly different format. If the locale for Canadian French is fr_CA, the corresponding hreflang would be fr-ca. Instead of an underscore, use a dash (-) and all letters should be lowercase.
th: รหัสที่ Google คาดหวังสำหรับภาษานี้ hreflang ควรมีอย่างน้อยรหัสภาษา (โดยปกติประกอบด้วยตัวอักษรสองตัว) หรือถ้าคุณต้องการระบุประเทศ/ภูมิภาค ควรเป็นข้อมูลเดียวกันกับชื่อท้องถิ่น แต่ในรูปแบบที่แตกต่างกันเล็กน้อย หากท้องถิ่นสำหรับภาษาฝรั่งเศสแคนาดาคือ fr_CA hreflang ที่เกี่ยวข้องจะเป็น fr-ca แทนที่จะใช้ขีดล่าง ให้ใช้ขีดกลาง (-) และตัวอักษรทั้งหมดควรเป็นตัวพิมพ์เล็ก.

[ctx: Edit languages page: subtitle #7]
en: Language mapping:
th: การแมปภาษา:

[ctx: Edit languages page: subtitle #7, description]
en: To use automatic translation with a custom or country-specific language, you must map it to a supported language. Read more about <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">using automatic translation with custom languages</a>.
th: เพื่อใช้การแปลอัตโนมัติกับภาษาที่กำหนดเองหรือเฉพาะประเทศ คุณต้องแมปไปยังภาษาที่รองรับ อ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับ <a href="%s" target="_blank" rel="noopener noreferrer">การใช้การแปลอัตโนมัติกับภาษาที่กำหนดเอง</a>.

en: Language name
th: ชื่อภาษา

en: Code
th: รหัส

en: Translation (new)
th: การแปล (ใหม่)

en: Default locale
th: ท้องถิ่นเริ่มต้น

en: Encode URLs
th: เข้ารหัส URL

en: Language mapping
th: การแมปภาษา

en: Please note: language codes cannot be changed after adding languages. Make sure you enter the correct code.
th: โปรดทราบ: รหัสภาษาไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้หลังจากเพิ่มภาษาแล้ว ตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณป้อนรหัสที่ถูกต้อง.

en: Back to languages
th: กลับไปที่ภาษา

en: Add Language
th: เพิ่มภาษา

en: Custom flag
th: ธงที่กำหนดเอง

en: (allowed: %s)
th: (อนุญาต: %s)

en: WPML flag
th: ธง WPML

en: No
th: ไม่

en: Yes
th: ใช่

en: Delete
th: ลบ

en: Are you sure you want to delete this language?%sALL the data associated with this language will be ERASED!
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบภาษานี้?%sข้อมูลทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับภาษานี้จะถูกลบ!

en: Please, enter valid data.
th: โปรดป้อนข้อมูลที่ถูกต้อง.

en: Error adding translation %1$s for %2$s.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเพิ่มการแปล %1$s สำหรับ %2$s.

en: Error uploading flag file.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปโหลดไฟล์ธง.

en: Adding language failed.
th: การเพิ่มภาษาล้มเหลว.

en: Error adding native name.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเพิ่มชื่อดั้งเดิม.

en: Error adding flag.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเพิ่มธง.

en: The Language code already exists.
th: รหัสภาษามีอยู่แล้ว.

en: The Language name already exists.
th: ชื่อภาษามีอยู่แล้ว.

en: The default locale already exists.
th: ท้องถิ่นเริ่มต้นมีอยู่แล้ว.

en: The hreflang already exists.
th: Hreflang มีอยู่แล้ว.

en: Invalid character in language code.
th: อักขระไม่ถูกต้องในรหัสภาษา.

en: Please, enter required data.
th: โปรดป้อนข้อมูลที่จำเป็น.

en: Error: This is a built in language. You can't delete it.
th: ข้อผิดพลาด: นี่เป็นภาษาที่มีมาให้ คุณไม่สามารถลบได้.

en: The language %s was deleted.
th: ภาษา %s ถูกลบแล้ว.

en: Error: Language not found.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่พบภาษา.

en: File extension not allowed.
th: ไม่อนุญาตให้ใช้นามสกุลไฟล์.

en: Setup WPML
th: ตั้งค่า WPML

en: The WPML Multilingual CMS plugin is not currently enabled.
th: ปลั๊กอิน WPML Multilingual CMS ไม่ได้เปิดใช้งานอยู่ในขณะนี้.

en: Please go to the %1$sPlugins%2$s page and enable the WPML Multilingual CMS plugin before trying to configure the plugin.
th: โปรดไปที่หน้า %1$sปลั๊กอิน%2$s และเปิดใช้งานปลั๊กอิน WPML Multilingual CMS ก่อนที่จะพยายามกำหนดค่าปลั๊กอิน.

en: This screen contains the language settings for your site.
th: หน้าจอนี้มีการตั้งค่าภาษาสำหรับไซต์ของคุณ.

en: Site Languages
th: ภาษาของไซต์

en: Language URL format
th: รูปแบบ URL ภาษา

en: Admin language
th: ภาษาผู้ดูแลระบบ

en: Hide languages
th: ซ่อนภาษา

en: Make themes work multilingual
th: ทำให้ธีมทำงานแบบหลายภาษา

en: Browser language redirect
th: การเปลี่ยนเส้นทางภาษาเบราว์เซอร์

en: Theme and plugins reporting
th: การรายงานธีมและปลั๊กอิน

en: WPML love
th: ความรักของ WPML

en: These languages are enabled for this site:
th: ภาษาเหล่านี้เปิดใช้งานสำหรับไซต์นี้:

en: hidden
th: ซ่อน

en: Change default language
th: เปลี่ยนภาษาเริ่มต้น

en: Add / Remove languages
th: เพิ่ม / ลบภาษา

en: Choose how to determine which language visitors see contents in
th: เลือกวิธีกำหนดว่าผู้เข้าชมจะเห็นเนื้อหาในภาษาใด

en: Different languages in directories
th: ภาษาต่างๆ ในไดเร็กทอรี

en: Use directory for default language
th: ใช้ไดเร็กทอรีสำหรับภาษาเริ่มต้น

en: What to show for the root url:
th: สิ่งที่จะแสดงสำหรับ URL หลัก:

en: HTML file
th: ไฟล์ HTML

en: please enter path: absolute or relative to the WordPress installation folder
th: โปรดป้อนเส้นทาง: แบบสัมบูรณ์หรือสัมพัทธ์กับโฟลเดอร์การติดตั้ง WordPress

en: Please select what to show for the root url.
th: โปรดเลือกสิ่งที่จะแสดงสำหรับ URL หลัก.

en: A page
th: หน้า

en: Please save the settings first by clicking Save.
th: โปรดบันทึกการตั้งค่าก่อนโดยคลิกที่บันทึก.

en: Edit root page.
th: แก้ไขหน้าหลัก.

en: Create root page.
th: สร้างหน้าหลัก.

en: Hide language switchers on the root page
th: ซ่อนตัวสลับภาษาบนหน้าหลัก

en: It looks like languages per directories will not function.
th: ดูเหมือนว่าภาษาต่อไดเร็กทอรีจะไม่ทำงาน.

en: This can be a result of either:
th: นี่อาจเป็นผลมาจาก:

en: Your server settings do not allow for languages in directories.
th: การตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณไม่อนุญาตให้ใช้ภาษาในไดเร็กทอรี.

en: Learn more about the required server settings.
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ที่จำเป็น.

en: URL rewriting is not enabled in your web server.
th: การเขียน URL ใหม่ไม่ได้เปิดใช้งานในเว็บเซิร์ฟเวอร์ของคุณ.

en: The web server cannot write to the .htaccess file
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์ไม่สามารถเขียนลงในไฟล์.htaccess ได้

en: How to fix
th: วิธีแก้ไข

en: A different domain per language
th: โดเมนต่างกันสำหรับแต่ละภาษา

en: This option is not yet available for Multisite installs
th: ตัวเลือกนี้ยังไม่พร้อมใช้งานสำหรับการติดตั้งแบบหลายเว็บไซต์

en: Experimental
th: ทดลอง

en: Pass session arguments between domains through the language switcher
th: ส่งอาร์กิวเมนต์เซสชันระหว่างโดเมนผ่านตัวสลับภาษา

en: Pass arguments via GET (the url)
th: ส่งอาร์กิวเมนต์ผ่าน GET (URL)

en: Pass arguments via POST
th: ส่งอาร์กิวเมนต์ผ่าน POST

en: Disable this feature
th: ปิดใช้งานคุณสมบัตินี้

en: The data will be encrypted with the %s algorithm.
th: ข้อมูลจะถูกเข้ารหัสด้วยอัลกอริทึม %s.

en: Because encryption is not supported on your host, the data will only have a basic encoding with the bse64 algorithm.
th: เนื่องจากการเข้ารหัสไม่ได้รับการสนับสนุนบนโฮสต์ของคุณ ข้อมูลจะมีเพียงการเข้ารหัสพื้นฐานด้วยอัลกอริทึม base64.

en: Learn more about passing data between domains
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการส่งข้อมูลระหว่างโดเมน

en: Language name added as a parameter
th: เพิ่มชื่อภาษาเป็นพารามิเตอร์

en: Default flag format
th: รูปแบบธงเริ่มต้น

en: Default admin language:
th: ภาษาผู้ดูแลระบบเริ่มต้น:

en: Default language (currently %s)
th: ภาษาเริ่มต้น (ปัจจุบัน %s)

en: Each user can choose the admin language. You can edit your language preferences by visiting your <a href="%s">profile page</a>.
th: ผู้ใช้แต่ละคนสามารถเลือกภาษาผู้ดูแลระบบได้ คุณสามารถแก้ไขการตั้งค่าภาษาของคุณได้โดยไปที่<a href="%s">หน้าโปรไฟล์</a>ของคุณ.

en: You can completely hide content in specific languages from visitors and search engines, but still view it yourself. This allows reviewing translations that are in progress.
th: คุณสามารถซ่อนเนื้อหาในภาษาเฉพาะจากผู้เข้าชมและเครื่องมือค้นหาได้อย่างสมบูรณ์ แต่ยังคงดูได้ด้วยตัวคุณเอง ซึ่งช่วยให้สามารถตรวจสอบการแปลที่กำลังดำเนินการได้.

en: This feature turns themes into multilingual, without having to edit their PHP files.
th: คุณสมบัตินี้เปลี่ยนธีมให้เป็นหลายภาษาโดยไม่ต้องแก้ไขไฟล์ PHP.

en: Adjust IDs for multilingual functionality
th: ปรับ ID สำหรับฟังก์ชันการทำงานแบบหลายภาษา

en: WPML can automatically redirect visitors according to browser language.
th: WPML สามารถเปลี่ยนเส้นทางผู้เข้าชมโดยอัตโนมัติตามภาษาของเบราว์เซอร์.

en: This feature uses Javascript. Make sure that your site doesn't have JS errors.
th: คุณลักษณะนี้ใช้ Javascript โปรดตรวจสอบว่าเว็บไซต์ของคุณไม่มีข้อผิดพลาด JS.

en: Disable browser language redirect
th: ปิดการเปลี่ยนเส้นทางตามภาษาของเบราว์เซอร์

en: Redirect visitors based on browser language only if translations exist
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้เข้าชมตามภาษาของเบราว์เซอร์เฉพาะเมื่อมีการแปลอยู่แล้วเท่านั้น

en: Always redirect visitors based on browser language (redirect to home page if translations are missing)
th: เปลี่ยนเส้นทางผู้เข้าชมตามภาษาของเบราว์เซอร์เสมอ (เปลี่ยนเส้นทางไปยังหน้าแรกหากไม่มีการแปล)

en: Remember visitors' language preference for %s hours (please enter 24 or multiples of it).
th: จดจำการตั้งค่าภาษาของผู้เข้าชมเป็นเวลา %s ชั่วโมง (โปรดป้อน 24 หรือจำนวนเท่าของ 24).

en: Your browser doesn't seem to be allowing cookies to be set.
th: ดูเหมือนว่าเบราว์เซอร์ของคุณไม่อนุญาตให้ตั้งค่าคุกกี้.

en: Browser language redirect may affect your site's indexing
th: การเปลี่ยนเส้นทางตามภาษาของเบราว์เซอร์อาจส่งผลต่อการจัดทำดัชนีของเว็บไซต์ของคุณ

en: learn more
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Reporting to wpml.org
th: การรายงานไปยัง wpml.org

en: Tell the world your site is running multilingual with WPML (places a message in your site's footer) - <a href="%s">read more</a>
th: บอกโลกว่าเว็บไซต์ของคุณใช้งานหลายภาษาด้วย WPML (วางข้อความไว้ในส่วนท้ายของเว็บไซต์ของคุณ) - <a href="%s">อ่านเพิ่มเติม</a>

note: translators: %1$s and %2$s are opening and closing link tags, %3$s is the default language name.
en: %1$sMenu synchronization%2$s will sync the menu structure from the default language of %3$s to the secondary languages.
th: %1$sการซิงโครไนซ์เมนู%2$s จะซิงโครไนซ์โครงสร้างเมนูจากภาษาเริ่มต้นของ %3$s ไปยังภาษารอง.

en: Action
th: การดำเนินการ

en: Nothing to sync.
th: ไม่มีอะไรให้ซิงค์.

en: Add menu translation:  %s
th: เพิ่มการแปลเมนู: %s

en: Apply changes
th: นำการเปลี่ยนแปลงไปใช้

en: Syncing menus %1 of %2
th: กำลังซิงค์เมนู %1 จาก %2

en: The selected menus have been synchonized.
th: เมนูที่เลือกได้รับการซิงโครไนซ์แล้ว.

en: No menus found
th: ไม่พบเมนู

en: Auto-generated title. Click to edit.
th: ชื่อที่สร้างขึ้นโดยอัตโนมัติ คลิกเพื่อแก้ไข.

en: Sync
th: ซิงค์

en: The menus on this page may not sync because it requires more input variables. Please modify the %1$s setting in your php.ini or .htaccess files to %2$s or more.
th: เมนูในหน้านี้อาจไม่ซิงค์เนื่องจากต้องการตัวแปรอินพุตเพิ่มเติม โปรดแก้ไขการตั้งค่า %1$s ในไฟล์ php.ini หรือ.htaccess ของคุณเป็น %2$s หรือมากกว่า.

en: Nothing Sync
th: ไม่มีการซิงค์

en: Item will be added
th: รายการจะถูกเพิ่ม

en: Item will be removed
th: รายการจะถูกลบ

en: Item cannot be added (parent not translated)
th: ไม่สามารถเพิ่มรายการได้ (ไม่มีการแปลรายการหลัก)

en: Item changed position
th: รายการเปลี่ยนตำแหน่ง

en: Item will be copied
th: รายการจะถูกคัดลอก

en: Strings for menus will be updated
th: ข้อความสำหรับเมนูจะได้รับการอัปเดต

en: URLs for menus will be updated
th: URL สำหรับเมนูจะได้รับการอัปเดต

en: Menu Options will be updated
th: ตัวเลือกเมนูจะได้รับการอัปเดต

en: Untranslated strings for menus
th: ข้อความที่ยังไม่ได้แปลสำหรับเมนู

en: Untranslated URLs for menus
th: URL ที่ยังไม่ได้แปลสำหรับเมนู

en: Remove %s
th: ลบ %s

en: Rename label to %s
th: เปลี่ยนชื่อป้ายกำกับเป็น %s

en: Update URL to %s
th: อัปเดต URL เป็น %s

en: Untranslated URL %s
th: URL ที่ยังไม่ได้แปล %s

en: Change menu order for %s
th: เปลี่ยนลำดับเมนูสำหรับ %s

en: Add %s
th: เพิ่ม %s

en: Update %1$s menu option to %2$s
th: อัปเดตตัวเลือกเมนู %1$s เป็น %2$s

en: Untranslated string %s
th: ข้อความที่ยังไม่ได้แปล %s

en: The selected strings can now be translated using the %1$s String Translation %2$s screen
th: สตริงที่เลือกสามารถแปลได้แล้วโดยใช้หน้าจอ %1$s การแปลสตริง %2$s

en: WPML has been reset for the selected site.
th: WPML ได้ถูกรีเซ็ตสำหรับไซต์ที่เลือกแล้ว.

en: WPML has been deactivated for the selected site.
th: WPML ได้ถูกปิดการใช้งานสำหรับไซต์ที่เลือกแล้ว.

en: WPML has been activated for the selected site.
th: WPML ได้ถูกเปิดใช้งานสำหรับไซต์ที่เลือกแล้ว.

en: WPML Network Setup
th: การตั้งค่าเครือข่าย WPML

en: Search
th: ค้นหา

en: Site
th: ไซต์

en: Dashboard
th: แดชบอร์ด

en: Visit
th: เยี่ยมชม

en: Inactive
th: ไม่ได้ใช้งาน

en: Active
th: ใช้งานอยู่

en: Deactivate
th: ปิดการใช้งาน

en: You are about to reset WPML for this site: %s.
th: คุณกำลังจะรีเซ็ต WPML สำหรับไซต์นี้: %s.

en: All translation data will be lost if you reset WPML's data. They cannot be recovered later.
th: ข้อมูลการแปลทั้งหมดจะสูญหายหากคุณรีเซ็ตข้อมูล WPML ข้อมูลเหล่านี้ไม่สามารถกู้คืนได้ในภายหลัง.

en: Reset
th: รีเซ็ต

en: This document is a duplicate of %s and it is maintained by WPML.
th: เอกสารนี้เป็นสำเนาของ %s และถูกดูแลโดย WPML.

en: Translate independently
th: แปลอย่างอิสระ

en: Language of this %s
th: ภาษาของ %s นี้

en: edit terms
th: แก้ไขคำศัพท์

en: Connect with translations
th: เชื่อมต่อกับการแปล

en: Make %s the original language for this %s
th: ทำให้ %s เป็นภาษาต้นฉบับสำหรับ %s นี้

en: Please make sure to save your post, if you've made any change, before proceeding with this action!
th: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้บันทึกโพสต์ของคุณแล้ว หากคุณได้ทำการเปลี่ยนแปลงใดๆ ก่อนที่จะดำเนินการนี้!

en: Ok
th: ตกลง

en: Loading
th: กำลังโหลด

en: Type a post title
th: พิมพ์ชื่อโพสต์

en: No posts found
th: ไม่พบโพสต์

en: Connect this post?
th: เชื่อมต่อโพสต์นี้หรือไม่?

en: Assign
th: กำหนด

en: You are about to connect the current post with these following posts
th: คุณกำลังจะเชื่อมต่อโพสต์ปัจจุบันกับโพสต์ต่อไปนี้

en: This is a translation of
th: นี่คือการแปลของ

en: Translate this Document
th: แปลเอกสารนี้

en: %sEnable automatic translation for drafts%s
th: %sเปิดใช้งานการแปลอัตโนมัติสำหรับฉบับร่าง%s

en: Translations
th: การแปล

en: hide
th: ซ่อน

en: show
th: แสดง

en: duplicate
th: ทำซ้ำ

en: --None--
th: --ไม่มี--

en: Create duplicate
th: สร้างสำเนา

en: This post is already duplicated.
th: โพสต์นี้ถูกทำซ้ำแล้ว.

en: Can't create a duplicate. A translation is in progress.
th: ไม่สามารถสร้างสำเนาได้ การแปลกำลังดำเนินการอยู่.

en: Post without a title
th: โพสต์ที่ไม่มีชื่อ

en: Media attachments
th: ไฟล์แนบมีเดีย

en: Duplicate uploaded media to translations
th: ทำซ้ำมีเดียที่อัปโหลดไปยังการแปล

en: Duplicate featured image to translations
th: ทำซ้ำรูปภาพหลักไปยังการแปล

en: Duplicate uploaded media from original
th: ทำซ้ำมีเดียที่อัปโหลดจากต้นฉบับ

en: Duplicate featured image from original
th: ทำซ้ำรูปภาพหลักจากต้นฉบับ

en: Copy content from %s
th: คัดลอกเนื้อหาจาก %s

en: This operation copies the content from the original language onto this translation. It's meant for when you want to start with the original content, but keep translating in this language. This button is only enabled when there's no content in the editor.
th: การดำเนินการนี้จะคัดลอกเนื้อหาจากภาษาต้นฉบับมาใส่ในการแปลนี้ มีไว้สำหรับเมื่อคุณต้องการเริ่มต้นด้วยเนื้อหาต้นฉบับ แต่ยังคงแปลในภาษานี้ ปุ่มนี้จะเปิดใช้งานเฉพาะเมื่อไม่มีเนื้อหาในตัวแก้ไขเท่านั้น.

en: Overwrite with %s content.
th: เขียนทับด้วยเนื้อหา %s.

en: The current content of this %s will be permanently lost. WPML will copy the %s content and replace the current content.
th: เนื้อหาปัจจุบันของ %s นี้จะสูญหายอย่างถาวร WPML จะคัดลอกเนื้อหา %s และแทนที่เนื้อหาปัจจุบัน.

en: This operation will synchronize this translation with the original language. When you edit the original, this translation will update immediately. It's meant when you want the content in this language to always be the same as the content in the original language.
th: การดำเนินการนี้จะซิงโครไนซ์การแปลนี้กับภาษาต้นฉบับ เมื่อคุณแก้ไขต้นฉบับ การแปลนี้จะอัปเดตทันที มีไว้สำหรับเมื่อคุณต้องการให้เนื้อหาในภาษานี้เหมือนกับเนื้อหาในภาษาต้นฉบับเสมอ.

en: WPML will copy %s from %s when you save this post.
th: WPML จะคัดลอก %s จาก %s เมื่อคุณบันทึกโพสต์นี้.

en: Never show this
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Technical support for clients is available via %sWPML forums%s.
th: การสนับสนุนทางเทคนิคสำหรับลูกค้ามีให้บริการผ่าน%sฟอรัม WPML%s.

en: Plugin Name
th: ชื่อปลั๊กอิน

en: Not installed
th: ยังไม่ได้ติดตั้ง

en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

en: n/a
th: ไม่มี

en: For advanced access or to completely uninstall WPML and remove all language information, use the %stroubleshooting%s page.
th: สำหรับการเข้าถึงขั้นสูงหรือการถอนการติดตั้ง WPML อย่างสมบูรณ์และลบข้อมูลภาษาทั้งหมด ให้ใช้หน้า%sการแก้ไขปัญหา%s.

en: For retrieving debug information if asked by support person, use the %sdebug information%s page.
th: สำหรับการดึงข้อมูลการแก้ไขข้อบกพร่องหากได้รับการร้องขอจากผู้ให้บริการสนับสนุน ให้ใช้หน้า%sข้อมูลการแก้ไขข้อบกพร่อง%s.

en: Show
th: แสดง

en: untranslated
th: ที่ยังไม่ได้แปล

en: all
th: ทั้งหมด

en: in
th: ใน

en: to
th: ไปยัง

en: Taxonomy
th: อนุกรมวิธาน

en: any language
th: ภาษาใดก็ได้

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Update Taxonomy Hierarchy
th: อัปเดตลำดับชั้นอนุกรมวิธาน

en: select parent
th: เลือกหมวดหมู่หลัก

en: Select the taxonomy to translate:
th: เลือกหมวดหมู่ที่ต้องการแปล:

en: %1$s Translation
th: %1$s การแปล

en: Hierarchy Synchronization
th: การซิงโครไนซ์ลำดับชั้น

en: Copy to all languages
th: คัดลอกไปยังทุกภาษา

en: Overwrite existing translations
th: เขียนทับการแปลที่มีอยู่

en: Will be removed
th: จะถูกลบออก

en: Will be added
th: จะถูกเพิ่ม

en: Legend:
th: คำอธิบาย:

en: Synchronize taxonomy hierarchy according to: %1$s language.
th: ซิงโครไนซ์ลำดับชั้นหมวดหมู่ตาม: ภาษา%1$s.

en: Target Language
th: ภาษาเป้าหมาย

en: Term translation
th: การแปลคำศัพท์

en: Original term
th: คำศัพท์ต้นฉบับ

en: Label translation
th: การแปลป้ายกำกับ

en: Copy from original
th: คัดลอกจากต้นฉบับ

en: Original:
th: ต้นฉบับ:

en: Translation to:
th: แปลเป็น:

en: Name
th: ชื่อ

en: Slug
th: สลัก

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Singular
th: เอกพจน์

en: Plural
th: พหูพจน์

en: Change language
th: เปลี่ยนภาษา

en: loading
th: กำลังโหลด

en: Go to previous page
th: ไปยังหน้าก่อนหน้า

en: Go to the next page
th: ไปยังหน้าถัดไป

en: Go to the first page
th: ไปยังหน้าแรก

en: Go to the last page
th: ไปยังหน้าสุดท้าย

en: The taxonomy hierarchy is now synchronized.
th: ลำดับชั้นของหมวดหมู่ได้รับการซิงโครไนซ์แล้ว.

en: The taxonomy hierarchy is already synchronized.
th: ลำดับชั้นของหมวดหมู่ได้รับการซิงโครไนซ์แล้ว.

en: No %1$s found.
th: ไม่พบ %1$s.

en: items
th: รายการ

en: item
th: รายการ

en: Translation of %1$s
th: การแปลของ %1$s

en: Translations of taxonomy %1$s labels and slug
th: การแปลของป้ายกำกับและสลักของหมวดหมู่ %1$s

en: To translate taxonomy labels and slug you need %s plugin.
th: ในการแปลป้ายกำกับและสลักของหมวดหมู่ คุณต้องใช้ปลั๊กอิน %s.

en: Loading ...
th: กำลังโหลด...

en: %1$s terms (in original language)
th: คำศัพท์ %1$s (ในภาษาต้นฉบับ)

en: Because too many %1$s were found, only the first %2$s results are listed. You can refine the results using the Search field below.
th: เนื่องจากพบ %1$s มากเกินไป จึงแสดงเฉพาะ %2$s ผลลัพธ์แรกเท่านั้น คุณสามารถกรองผลลัพธ์โดยใช้ช่องค้นหาด้านล่าง.

en: Add translation
th: เพิ่มการแปล

en: Original language
th: ภาษาต้นฉบับ

en: This term has additional meta fields:
th: คำศัพท์นี้มีฟิลด์เมตาเพิ่มเติม:

en: Wrong nonce
th: Nonce ไม่ถูกต้อง

en: Adding translation for: %s.
th: กำลังเพิ่มการแปลสำหรับ: %s.

en: Theme and Plugins compatibility with WPML
th: ความเข้ากันได้ของธีมและปลั๊กอินกับ WPML

en: Configuration for compatibility between your active plugins and theme is updated automatically on daily basis.
th: การกำหนดค่าสำหรับความเข้ากันได้ระหว่างปลั๊กอินที่ใช้งานอยู่และธีมของคุณจะได้รับการอัปเดตโดยอัตโนมัติทุกวัน.

en: Last checked on %s
th: ตรวจสอบครั้งล่าสุดเมื่อ %s

en: Update
th: อัปเดต

en: WPML Settings
th: การตั้งค่า WPML

en: WPML settings
th: การตั้งค่า WPML

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: translation jobs updated
th: งานแปลได้รับการอัปเดต

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: Partially done.
th: เสร็จสิ้นบางส่วน.

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: There might be more content to fix: please repeat the process.
th: อาจมีเนื้อหาที่ต้องแก้ไขเพิ่มเติม: กรุณาทำซ้ำขั้นตอนนี้.

[ctx: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated]
en: Partially done
th: เสร็จสิ้นบางส่วน

en: Advanced settings
th: การตั้งค่าขั้นสูง

en: Disable cache for language switcher templates
th: ปิดใช้งานแคชสำหรับเทมเพลตตัวสลับภาษา

en: Enable cache for language switcher templates
th: เปิดใช้งานแคชสำหรับเทมเพลตตัวสลับภาษา

en: Your Automatic Translation account id is
th: รหัสบัญชีการแปลอัตโนมัติของคุณคือ

en: Clean up
th: ทำความสะอาด

en: Please make backup of your database before using this.
th: กรุณาสำรองฐานข้อมูลของคุณก่อนใช้งานฟังก์ชันนี้.

en: This operation will reset WPML's language tables and reinstall it. Any custom languages that you added will be removed.
th: การดำเนินการนี้จะรีเซ็ตตารางภาษาของ WPML และติดตั้งใหม่ ภาษาที่คุณกำหนดเองทั้งหมดจะถูกลบออก.

en: Clear language information and repopulate languages
th: ล้างข้อมูลภาษาและเติมข้อมูลภาษาใหม่

en: This operation will remove WPML's language table and recreate it. You should use it if you just installed WPML and you're not seeing a complete list of available languages.
th: การดำเนินการนี้จะลบตารางภาษาของ WPML และสร้างใหม่ คุณควรใช้ฟังก์ชันนี้หากคุณเพิ่งติดตั้ง WPML และไม่เห็นรายการภาษาที่มีอยู่ทั้งหมด.

en: Synchronize posts taxonomies
th: ซิงโครไนซ์หมวดหมู่ของโพสต์

en: This will assign the same taxonomy terms as the source for each post translation.
th: การดำเนินการนี้จะกำหนดคำศัพท์หมวดหมู่เดียวกันกับต้นฉบับสำหรับการแปลโพสต์แต่ละรายการ.

en: Clear the cache in WPML
th: ล้างแคชใน WPML

en: This may solve issues like missing languages in the language switcher.
th: การดำเนินการนี้อาจแก้ไขปัญหาเช่น ภาษาที่หายไปในตัวสลับภาษา.

en: Remove ghost entries from the translation tables
th: ลบรายการที่ไม่มีอยู่จริงออกจากตารางการแปล

en: Removes entries from the WPML tables that are not linked properly. Cleans the table off entries left over upgrades, bug fixes or undetermined factors.
th: ลบรายการจากตาราง WPML ที่ไม่ได้เชื่อมโยงอย่างถูกต้อง ทำความสะอาดตารางจากรายการที่เหลือจากการอัปเกรด การแก้ไขข้อบกพร่อง หรือปัจจัยที่ไม่สามารถระบุได้.

en: Fix element_type collation
th: แก้ไขการจัดเรียงอักขระของ element_type

en: Fixes the collation of the element_type column in icl_translations in case this setting changed for your posts.post_type column.
th: แก้ไขการจัดเรียงอักขระของคอลัมน์ element_type ใน icl_translations ในกรณีที่การตั้งค่านี้เปลี่ยนแปลงสำหรับโพสต์ของคุณคอลัมน์ post_type.

en: Assign translation status to duplicated content
th: กำหนดสถานะการแปลให้กับเนื้อหาที่ซ้ำกัน

en: Sets the translation status to DUPLICATE in the icl_translation_status table, for posts that are marked as duplicated.
th: กำหนดสถานะการแปลเป็น DUPLICATE ในตาราง icl_translation_status สำหรับโพสต์ที่ถูกทำเครื่องหมายว่าซ้ำกัน.

en: Set language information
th: กำหนดข้อมูลภาษา

en: Adds language information to posts and taxonomies that are missing this information.
th: เพิ่มข้อมูลภาษาให้กับโพสต์และหมวดหมู่ที่ขาดข้อมูลนี้.

en: Reset languages
th: รีเซ็ตภาษา

en: WPML will reset all language information to its default values. Any languages that you added or edited will be lost.
th: WPML จะรีเซ็ตข้อมูลภาษาทั้งหมดเป็นค่าเริ่มต้น ภาษาที่คุณเพิ่มหรือแก้ไขจะสูญหาย.

en: Fix terms count
th: แก้ไขจำนวนคำศัพท์

en: Correct terms count in case something went wrong with translated contents.
th: แก้ไขจำนวนคำศัพท์ในกรณีที่มีข้อผิดพลาดเกี่ยวกับเนื้อหาที่แปล.

en: Fix post type assignment for translations
th: แก้ไขการกำหนดประเภทโพสต์สำหรับการแปล

en: Correct post type assignment for translations of custom post types in case something went wrong.
th: แก้ไขการกำหนดประเภทโพสต์สำหรับการแปลของประเภทโพสต์ที่กำหนดเองในกรณีที่มีข้อผิดพลาด.

en: Remove debug logs of String Translation cache
th: ลบบันทึกการแก้ไขข้อบกพร่องของแคชการแปลสตริง

en: Removes invalid rows stored in option and hide admin notice.
th: ลบแถวที่ไม่ถูกต้องที่เก็บไว้ในตัวเลือกและซ่อนการแจ้งเตือนผู้ดูแลระบบ.

en: Translatable custom posts linking
th: การเชื่อมโยงโพสต์ที่กำหนดเองที่แปลได้

en: Allows linking existing translations after changing custom posts definition (name)
th: อนุญาตให้เชื่อมโยงการแปลที่มีอยู่หลังจากเปลี่ยนคำนิยามของโพสต์ที่กำหนดเอง (ชื่อ)

en: linked to:
th: เชื่อมโยงไปยัง:

en: --select--
th: --เลือก--

en: Note: if you edited the custom post declaration you may need to re-configure WPML to mark it as translatable.
th: หมายเหตุ: หากคุณแก้ไขคำประกาศของโพสต์ที่กำหนดเอง คุณอาจต้องกำหนดค่า WPML ใหม่เพื่อทำเครื่องหมายว่าสามารถแปลได้.

en: Translatable taxonomies linking
th: การเชื่อมโยงหมวดหมู่ที่แปลได้

en: Allows linking existing translations after changing custom taxonomies definition (name)
th: อนุญาตให้เชื่อมโยงการแปลที่มีอยู่หลังจากเปลี่ยนคำนิยามของหมวดหมู่ที่กำหนดเอง (ชื่อ)

en: Note: if you edited the custom taxonomy declaration you may need to re-configure WPML to mark it as translatable.
th: หมายเหตุ: หากคุณแก้ไขคำประกาศของหมวดหมู่ที่กำหนดเอง คุณอาจต้องกำหนดค่า WPML ใหม่เพื่อทำเครื่องหมายว่าสามารถแปลได้.

en: This function is available through the Network Admin section.
th: ฟังก์ชันนี้สามารถใช้งานได้ผ่านส่วนการจัดการเครือข่าย.

en: Go to WPML Network settings.
th: ไปที่การตั้งค่าเครือข่าย WPML.

en: Note: WPML must be activated on the primary site or must be network activated.
th: หมายเหตุ: WPML ต้องถูกเปิดใช้งานบนไซต์หลักหรือต้องถูกเปิดใช้งานในเครือข่าย.

en: You are not allowed to manage the WPML Network settings.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการการตั้งค่าเครือข่าย WPML.

en: Are you sure you want to reset all translation and language data? This operation cannot be reversed!
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการรีเซ็ตข้อมูลการแปลและภาษาทั้งหมด? การดำเนินการนี้ไม่สามารถย้อนกลับได้!

en: The 'Reset' action will deactivate the WPML plugin after it deletes the WPML tables (tables with the 'icl_' prefix) from the database. The action will NOT delete any content (posts, taxonomy terms etc.). It only affects translation and language information that WPML associates with each content type.
th: การดำเนินการ “รีเซ็ต” จะยกเลิกการใช้งานปลั๊กอิน WPML หลังจากที่ลบตาราง WPML (ตารางที่มีคำนำหน้า “icl_”) ออกจากฐานข้อมูล การดำเนินการนี้จะไม่ลบเนื้อหาใดๆ (โพสต์ คำศัพท์ในหมวดหมู่ ฯลฯ) มันจะส่งผลกระทบเฉพาะข้อมูลการแปลและภาษาที่ WPML เชื่อมโยงกับแต่ละประเภทเนื้อหาเท่านั้น.

en: Please note that all translations you have sent to remote translation services will be lost if you reset WPML's data. They cannot be recovered later.
th: โปรดทราบว่าการแปลทั้งหมดที่คุณส่งไปยังบริการแปลระยะไกลจะสูญหายหากคุณรีเซ็ตข้อมูลของ WPML ไม่สามารถกู้คืนได้ในภายหลัง.

en: If you are using the Advanced Translation Editor, you will lose the translations that are in progress, as well as the existing translation memory and glossary. You will also lose access to purchases, invoices, and history related to your work with the Advanced Translation Editor.
th: หากคุณใช้ตัวแก้ไขการแปลขั้นสูง คุณจะสูญเสียการแปลที่กำลังดำเนินการอยู่ รวมถึงหน่วยความจำการแปลและอภิธานศัพท์ที่มีอยู่ คุณจะสูญเสียการเข้าถึงการซื้อ ใบแจ้งหนี้ และประวัติที่เกี่ยวข้องกับงานของคุณกับตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงด้วย.

en: I am about to reset all translation and language data.
th: ฉันกำลังจะรีเซ็ตข้อมูลการแปลและภาษาทั้งหมด.

en: Reset and deactivate WPML
th: รีเซ็ตและยกเลิกการใช้งาน WPML

en: This version of WPML includes major updates and improvements.
th: WPML เวอร์ชันนี้รวมการอัปเดตและการปรับปรุงที่สำคัญ.

en: WPML 3.2 release notes
th: บันทึกการเปิดตัว WPML 32

en: Stop showing this message
th: หยุดแสดงข้อความนี้

en: All languages
th: ทุกภาษา

en: This language selector determines which content to display. You can choose items in a specific language or in all languages. To change the language of the WordPress Admin interface, go to your profile.
th: ตัวเลือกภาษานี้กำหนดว่าจะแสดงเนื้อหาใด คุณสามารถเลือกรายการในภาษาเฉพาะหรือในทุกภาษา หากต้องการเปลี่ยนภาษาของอินเทอร์เฟซผู้ดูแลระบบ WordPress ให้ไปที่โปรไฟล์ของคุณ.

en: Showing content in:
th: กำลังแสดงเนื้อหาใน:

en: Show content in:
th: แสดงเนื้อหาใน:

en: Update %s translation
th: อัปเดตการแปล %s

en: Edit the %s translation
th: แก้ไขการแปล %s

en: Add translation to %s
th: เพิ่มการแปลให้กับ %s

en: Translation Jobs
th: งานแปล

en: Side-by-side editing
th: การแก้ไขแบบเคียงข้างกัน

en: Unique designs for translations
th: การออกแบบที่ไม่ซ้ำกันสำหรับการแปล

en: Glossary Support
th: การรองรับอภิธานศัพท์

en: Automatic Translation
th: การแปลอัตโนมัติ

en: Use your free automatic translation quota
th: ใช้โควตาการแปลอัตโนมัติฟรีของคุณ

en: Spell Checker
th: ตัวตรวจสอบการสะกดคำ

en: Safe HTML editing
th: การแก้ไข HTML แบบปลอดภัย

en: Translation Memory
th: หน่วยความจำการแปล

en: Recommended
th: แนะนำ

en: Advanced Translation Editor
th: ตัวแก้ไขการแปลขั้นสูง

en: Legacy
th: เก่า

en: Classic Translation Editor
th: ตัวแก้ไขการแปลแบบคลาสสิก

en: Includes
th: รวมถึง

en: Use also for old translations created with the classic editor
th: ใช้สำหรับการแปลเก่าที่สร้างด้วยตัวแก้ไขแบบคลาสสิกด้วย

note: translators: heading shown for selecting the editor to use when updating content that was created with WPML's Classic Translation Editor
en: Translation Editor FAQ
th: คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับตัวแก้ไขการแปล

en: Can I have completely different designs for translations?
th: ฉันสามารถมีการออกแบบที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงสำหรับการแปลได้หรือไม่?

note: translators: %s links
en: Yes, with both WPML’s Advanced Translation Editor and the Classic Editor, you can have %1$scompletely different designs for translations%2$s.
th: ใช่ ทั้งกับตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงของ WPML และ Classic Editor คุณสามารถมี %1$sการออกแบบที่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงสำหรับการแปล%2$s ได้.

en: Can I use my free automatic translation quota with the Classic Translation Editor?
th: ฉันสามารถใช้โควตาการแปลอัตโนมัติฟรีของฉันกับตัวแก้ไขการแปลแบบคลาสสิกได้หรือไม่?

en: No. Automatic translation is only available via WPML’s Advanced Translator Editor, so you can only use your free quota using it.
th: ไม่ได้ การแปลอัตโนมัติมีให้บริการเฉพาะผ่านตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงของ WPML เท่านั้น ดังนั้นคุณจึงสามารถใช้โควตาฟรีของคุณได้โดยใช้ตัวแก้ไขการแปลขั้นสูงเท่านั้น.

en: When should I use WPML’s Classic Translation Editor?
th: เมื่อใดที่ฉันควรใช้ตัวแก้ไขการแปลแบบคลาสสิกของ WPML?

en: We maintain WPML’s Classic Translation Editor as part of WPML for backward compatibility. You should only use it if you’ve started with the Classic Editor and are concerned about losing the translation history.
th: เรายังคงรักษาตัวแก้ไขการแปลแบบคลาสสิกของ WPML ไว้เป็นส่วนหนึ่งของ WPML เพื่อความเข้ากันได้กับรุ่นเก่า คุณควรใช้มันเฉพาะในกรณีที่คุณเริ่มต้นด้วยตัวแก้ไขแบบคลาสสิกและกังวลเกี่ยวกับการสูญหายของประวัติการแปล.

en: When you receive completed translations
th: เมื่อคุณได้รับการแปลที่เสร็จสมบูรณ์

en: Publish the translated post when original is also published (default)
th: เผยแพร่โพสต์ที่แปลเมื่อต้นฉบับได้รับการเผยแพร่ด้วย (ค่าเริ่มต้น)

en: Save the translated post as a draft
th: บันทึกโพสต์ที่แปลเป็นฉบับร่าง

en: Choose if translations should be published when received. Note: If Publish is selected, the translation will only be published if the original document is published when the translation is received.
th: เลือกว่าควรเผยแพร่การแปลเมื่อได้รับหรือไม่ หมายเหตุ: หากเลือก เผยแพร่ การแปลจะถูกเผยแพร่เฉพาะเมื่อเอกสารต้นฉบับได้รับการเผยแพร่เมื่อได้รับการแปล.

en: When you publish the original post
th: เมื่อคุณเผยแพร่โพสต์ต้นฉบับ

en: Publish the post translations
th: เผยแพร่การแปลโพสต์

en: Do not publish the post translations
th: ไม่เผยแพร่การแปลโพสต์

en: Translated taxonomies
th: อนุกรมวิธานที่แปลแล้ว

en: Don't show translated taxonomies in Translation Editor
th: ไม่แสดงอนุกรมวิธานที่แปลแล้วในตัวแก้ไขการแปล

en: In this version of WPML, you can give your taxonomy terms the same name across multiple languages. You need to update %d taxonomy terms on your website so that they display the same name without any language suffixes.
th: ใน WPML เวอร์ชันนี้ คุณสามารถตั้งชื่อคำศัพท์ในหมวดหมู่ของคุณให้เหมือนกันในหลายภาษาได้ คุณต้องอัปเดตคำศัพท์ในหมวดหมู่ %d บนเว็บไซต์ของคุณเพื่อให้แสดงชื่อเดียวกันโดยไม่มีคำต่อท้ายภาษา.

en: Remove language suffixes from taxonomy names.
th: ลบคำต่อท้ายภาษาออกจากชื่อหมวดหมู่.

en: Old Name
th: ชื่อเดิม

en: Updated Name
th: ชื่อที่อัปเดต

en: Affected Taxonomies
th: หมวดหมู่ที่ได้รับผลกระทบ

en: Update term names
th: อัปเดตชื่อคำศัพท์

en: All term names updated
th: อัปเดตชื่อคำศัพท์ทั้งหมดแล้ว

en: You haven't set your synchronization preferences for these %1$s: %2$s. Default value was selected.
th: คุณยังไม่ได้ตั้งค่าการซิงโครไนซ์สำหรับ %1$s เหล่านี้: %2$s ค่าเริ่มต้นถูกเลือก.

en: Post Types Translation
th: การแปลประเภทโพสต์

en: Post types
th: ประเภทโพสต์

en: Taxonomies Translation
th: การแปลหมวดหมู่

en: Login and registration pages
th: หน้าเข้าสู่ระบบและลงทะเบียน

en: Allow translating the login and registration pages
th: อนุญาตให้แปลหน้าเข้าสู่ระบบและลงทะเบียน

en: Show Language Switcher on login and registration pages
th: แสดงตัวเลือกภาษาบนหน้าเข้าสู่ระบบและลงทะเบียน

en: You may need to adjust your server settings if your site uses nginx.
th: คุณอาจจำเป็นต้องปรับการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณหากเว็บไซต์ของคุณใช้ nginx.

en: nginx guide
th: คู่มือ nginx

note: translators: $s: a link with "nginx guide" as a text
en:  See our %s to learn more.
th:  ดู%sของเราเพื่อเรียนรู้เพิ่มเติม.

en: Posts and pages synchronization
th: การซิงโครไนซ์โพสต์และหน้า

en: Synchronize page order for translations
th: ซิงโครไนซ์ลำดับหน้าสำหรับการแปล

en: Set page parent for translation according to page parent of the original language
th: ตั้งค่าหน้าหลักสำหรับการแปลตามหน้าหลักของภาษาต้นฉบับ

en: Synchronize page template
th: ซิงโครไนซ์เทมเพลตหน้า

en: Synchronize comment status
th: ซิงโครไนซ์สถานะความคิดเห็น

en: Synchronize ping status
th: ซิงโครไนซ์สถานะ ping

en: Synchronize sticky flag
th: ซิงโครไนซ์สถานะปักหมุด

en: Synchronize password for password protected posts
th: ซิงโครไนซ์รหัสผ่านสำหรับโพสต์ที่ป้องกันด้วยรหัสผ่าน

en: Synchronize private flag
th: ซิงโครไนซ์สถานะส่วนตัว

en: Synchronize posts format
th: ซิงโครไนซ์รูปแบบโพสต์

en: When deleting a post, delete translations as well
th: เมื่อลบโพสต์ ให้ลบการแปลด้วย

en: When deleting a taxonomy (category, tag or custom), delete translations as well
th: เมื่อลบหมวดหมู่ (หมวดหมู่ แท็ก หรือแบบกำหนดเอง) ให้ลบการแปลด้วย

en: Copy taxonomy to translations
th: คัดลอกหมวดหมู่ไปยังการแปล

en: Copy publishing date to translations
th: คัดลอกวันที่เผยแพร่ไปยังการแปล

en: Synchronize comments on duplicate content
th: ซิงโครไนซ์ความคิดเห็นบนเนื้อหาที่ซ้ำกัน

en: Page builders options
th: ตัวเลือกโปรแกรมสร้างหน้า

en: Send to translation the content of raw HTML cells
th: ส่งเนื้อหาของเซลล์ HTML แบบดิบไปแปล

en: <i>%s</i> integration
th: การผสานรวม <i>%s</i>

en: You are using a caching plugin. When you translate strings, the cache needs to be cleared in order for the translation to display.
th: คุณกำลังใช้ปลั๊กอินแคช เมื่อคุณแปลสตริง จำเป็นต้องล้างแคชเพื่อให้การแปลแสดงผล.

en: Automatically clear the cache when strings are translated
th: ล้างแคชโดยอัตโนมัติเมื่อมีการแปลสตริง

en: I will clear the cache manually after translating strings
th: ฉันจะล้างแคชด้วยตนเองหลังจากแปลสตริง

en: Clear cache now
th: ล้างแคชตอนนี้

en: WPML is missing some records in the languages tables and it cannot fully work until this issue is fixed.
th: WPML ขาดบันทึกบางรายการในตารางภาษาและไม่สามารถทำงานได้อย่างสมบูรณ์จนกว่าจะแก้ไขปัญหานี้.

en: Please go to the %1$s page and click on "%2$s" to fix this problem.
th: โปรดไปที่หน้า %1$s และคลิกที่ “%2$s” เพื่อแก้ไขปัญหานี้.

en: This warning will disappear once this issue is fixed.
th: คำเตือนนี้จะหายไปเมื่อปัญหานี้ได้รับการแก้ไขแล้ว.

en: You are about to change the language of {post_name}.
th: คุณกำลังจะเปลี่ยนภาษาของ {post_name}.

en: All categories and tags will be translated if possible.
th: หมวดหมู่และแท็กทั้งหมดจะถูกแปลหากเป็นไปได้.

en: The following terms do not have a translation in the chosen language and will be disconnected from this post:
th: คำศัพท์ต่อไปนี้ไม่มีคำแปลในภาษาที่เลือกและจะถูกตัดการเชื่อมต่อจากโพสต์นี้:

en: Loading Language Data for {post_name}
th: กำลังโหลดข้อมูลภาษาสำหรับ {post_name}

en: Please make sure that you've saved all the changes. We will have to reload the page.
th: โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้บันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดแล้ว เราจะต้องโหลดหน้าใหม่.

en: Do you want to continue?
th: คุณต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: (No title for this post yet)
th: (ยังไม่มีชื่อเรื่องสำหรับโพสต์นี้)

en: Close
th: ปิด

en: Post type and source language assignment have been fixed for
th: ประเภทโพสต์และการกำหนดภาษาต้นฉบับได้รับการแก้ไขสำหรับ

en:  elements
th:  รายการ

en: No errors were found in the assignment of post types.
th: ไม่พบข้อผิดพลาดในการกำหนดประเภทโพสต์.

en: Language suffixes were removed from the selected terms.
th: คำต่อท้ายภาษาได้ถูกลบออกจากคำศัพท์ที่เลือก.

en: Multilingual Content Setup
th: การตั้งค่าเนื้อหาหลายภาษา

en: Custom taxonomies
th: หมวดหมู่ที่กำหนดเอง

en: Do nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Hide system fields
th: ซ่อนฟิลด์ระบบ

en: Show system fields
th: แสดงฟิลด์ระบบ

en: Note: Custom taxonomies and custom fields are shared across different post types.
th: หมายเหตุ: หมวดหมู่ที่กำหนดเองและฟิลด์ที่กำหนดเองจะถูกแชร์ระหว่างประเภทโพสต์ที่แตกต่างกัน.

en: Nothing to configure.
th: ไม่มีอะไรให้กำหนดค่า.

en: Main Page (no parent)
th: หน้าหลัก (ไม่มีหน้าแม่)

en: add
th: เพิ่ม

en: WPML admin screens require JavaScript in order to display. JavaScript is currently off in your browser.
th: หน้าจอผู้ดูแลระบบ WPML ต้องใช้ JavaScript เพื่อแสดงผล ขณะนี้ JavaScript ถูกปิดใช้งานในเบราว์เซอร์ของคุณ.

en: You need to configure WPML before you can start translating.
th: คุณต้องกำหนดค่า WPML ก่อนที่จะเริ่มแปล.

en: Configure WPML
th: กำหนดค่า WPML

en: Getting started guide
th: คู่มือเริ่มต้นใช้งาน

[ctx: Multilingual WordPress with WPML: first part]
en: Multilingual WordPress
th: WordPress หลายภาษา

[ctx: Multilingual WordPress with WPML: second part]
en: with WPML
th: ด้วย WPML

en: Invalid language code
th: รหัสภาษาไม่ถูกต้อง
